หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
เมษายน 23, 2014, 01:38:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 »   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดเหยื่อตกปลา..อินฟินิตี้..(ดาบพงษ์)..  (อ่าน 435865 ครั้ง)
witchapat และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
อั๋น หนองโน

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1100 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:32:31 PM »

ผมอยากได้เสื้อ(เสื้อทีม)ทำไงถึงจะได้คับ
(ผมซื้อประจำคับ)
INFINITY NO.10

Full Member

โหวต 0

เป็นแค่คน คนนึงที่ชอบตกปลา

« ตอบ #1101 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:34:08 PM »

Grin Grin Grin

* 561673_452541714796892_1591352771_n.jpg (85.91 KB, 960x717 - ดู 196 ครั้ง.)
PC FISHING SPORT

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1102 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:08:09 PM »

เสื้อขาวในรูปหน้าคุ้นมากเลย    สมัครม้าไปแล้วที่ขอนแก่น  ชื่อ  รวยเพ็รชพลอย  y775   คนที่ฝากไปลงคอกผิดเป็นสังกัด คอก มิติใหม่   แต่โทรไปแจ้งกับทางสนามม้าแล้วว่าเปลี่ยนเป็นคอก  เจ .พี .เอ็น. เรียบร้อยแล้วแต่อาทิตย์นี้ยังไม่ไปเพราะแข่งที่โคราชก่อนดูแรงของม้าก่อนถ้าพร้อมทุกอย่างจะไปแล้วจะโทรบอก lol lol lol
INFINITY NO.8
I AM NUMBER 8

Sr. Member

โหวต 6

you"ll never walk alone

« ตอบ #1103 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:21:53 PM »

agree :01ok supergrin supergrin supergrin

ได้ตีเหยื่อลงน้ำซักครั้งก็ดีใจแล้ว
Keng Manual

Newbie
*

โหวต 0

แห้วแป็นเรื่องธรรมดา ได้เป็นเรื่องปกติ อย่ายึดติด

« ตอบ #1104 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:34:25 PM »

สวัสดีครับป๋า
สภาพหมายเป็นกุดที่พื้นมีแต่ขี้สนม เราจะแก้ปัญหาเหยื่อจมขี้สนมไต้น้ำได้อย่างไรครับ เป้าหมายคือสวายป่าที่กินเหยื่อยากมาก

ด้วยความเคารพ
infinity.kk
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
Hero[I] Member
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1105 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 07:12:02 AM »

beer_cheer.gif   สวายป่า สัญชาติญาณ ขี้ตกใจง่ายถ้าเลี้ยงเชื่องก่อนตกมันก็ง่าย ในการตก  ตอนแรกอ่อยด้วนขนมปังเป็นชิ้นแบบขอบซอยด้านข้างแซนวิส แล้วอ่อยแบบละออง โดยการปั้นตีกระชาก  ต่อมาก็ใช้เหยื่อจริงแบบละออง ตีกระชาก แล้วปล่อยทิ้งไว้ ดูพฤติกรรมมัน วันใดโยนก้อนหินลงไป มันวิ่งเข้าหา เมื่อนั้นมันจะกินทุกเหยื่อที่ตก แล้วได้ตัวมัน smash smash smash สัตว์ มันย่อมมีความระแวดระวังตัว เพื่อรักษาตัวและชีวิต เพื่อดำรงค์สายพันธุ์ อยู่บนโลก ถ้าเราทำความรู้จักกับมัน มันก็รู้จักกับเรา แม้ว่าสื่อสารภาษาพูดไม่ได้ แต่มันเป็นภาษากาย มันเป็นภาษาการ (แสดง โดดน้ำ บ้วนน้ำ วิ่งผิวน้ำฯลฯ)
j_united

Newbie
*

โหวต 1

« ตอบ #1106 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 08:22:46 AM »

ผมอยากได้มาใช้ดูต้องสั่งซื้อยังไงคับ
infinity.kk
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1107 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:11:25 AM »

ผมอยากได้มาใช้ดูต้องสั่งซื้อยังไงคับ

โพสท์ ชื่อที่อยู่ที่เป็นร้านค้า หรือใช้ชื่อร้านค้าที่รู้จักกัน เพื่อสะดวกในการส่ง สินค้า ง่ายขึ้น โดยโพสท์ไปที่ " ข้อความส่วนตัว" เมื่อผมบันทึกไว้แล้วก็จะเรียงลำดับก่อนหลัง แล้วสามารถลบข้อความออก เพื่อให้เป็นช่องว่างเพื่อ ข้อความอื่น ครับ  wavey wavey wavey
boo23

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1108 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:22:22 AM »

พ่อดาบครับ สีผสมอาหารสามารถใช้ผสมเหยือได้หรือเปล่าครับ และสีของเหยื่อมีผลต่อการเข้าของปลาหรือเปล่า ครับ สุดท้ายเหยือควรมีสีอะไรดี
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1109 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:43:02 AM »

พ่อดาบครับ สีผสมอาหารสามารถใช้ผสมเหยือได้หรือเปล่าครับ และสีของเหยื่อมีผลต่อการเข้าของปลาหรือเปล่า ครับ สุดท้ายเหยือควรมีสีอะไรดี
ผมทดสอบมากกว่า 20 ปี  คือ 2534 - ปัจุบัน ทดสอบทุกรูปทุกแบบ รอบครอบทุกอย่าง วางระบบไว้รอบครอบ ยุทธการการรบ(การจัดจำหน่าย เพราะเคยเป็นเซลล์ แวร์ 2ปี) จิตวิทยา มวลชล วิชาการ เทคนิค อุปกรณ์ ศาสตร์แห่งธรรมชาติ ชาติพันธ์ ที่บันทึกเก็บข้อมูลมีเป็น  1000 หน้า ไม่ต่ำกว่า 2000 เรื่องราว  smash ตกปลาไม่มีโรงเรียนสอน ครับ  จับปลา มีปราชญ์ ชาวบ้านสอนครับ  " พระนครศรีบรีรักษ์" เจ้าเมืองขอนแก่น (ผู้สร้างเมือง ขอนแก่น) เป็นพี่ชายแท้ๆของคุณตา ช่วงน้ำลงหลังน้ำหลาก เจ้าเมืองขอนแก่น จะระดม ไพร่พล ลงจับปลาที่แก่งน้ำต้อน(แก่งสะอาด) มาดัดแปลงเป็นอาหารสำรอง ทุกๆปี smash smash smash การถ่ายทอดมาเป็นรุ่นๆ มารดาเป็นผู้ใกล้ชิด และพร่ำสอนเสมอ  pob_white pob_white pob_white
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1110 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:55:23 AM »

สารอันตราที่อยู่ในสี โซเดี่ยม ไซยาไนส์ ก็คือสารหนู สารพิษที่มีอัตราสูงสุด แต่อยู่ในสีมีปริมาณ ต่ำ แต่ที่อมีอยู่ในสี่ผสมอาหารมีต่ำมากๆ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1111 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:19:00 AM »

สารที่อยูในสี คือ สารหนู หรือโซเดี่ยมไซยาไนย์ แต่อยู่ในสีผสมอาหารมีปริมาณต่ำ น่าจะอยู่ที่ 0.01 % สีย้อมผ้าจะมีรสขม รับประทานสะสมมากๆ ตาจะบอดใส ขนมที่สีฉูดฉาดในอดีด ที่รอดมาเพราะกินเมื่อมันขมก็ไม่กินอีก อีกไม่หมดก็ทิ้ง  spiny spiny spiny สารพิษที่อยู่กับงูคือ "นูโรทอร์คซิน" ซึ่งเป็น เอ็นไซย์ ที่ร่างการของมันผลิตมาจากสารโปรตีน  เพื่อฆ่าเหยื่อ และย่อยเนื้อเหยื่อ  sarcblink sarcblink sarcblink
anunfunstick

Jr. Member
**

โหวต 1

« ตอบ #1112 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:30:30 AM »

จะเข้าหน้าหนาวแล้ว ควรตกปลาชนิดใดบ้างครับลุงดาบ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1113 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:56:14 AM »

จะเข้าหน้าหนาวแล้ว ควรตกปลาชนิดใดบ้างครับลุงดาบ
รอดูก่อนถ้า 18 -22 องศาเซลเซียส ทุกอย่างจะเปลี่ยนแปลง สภาพภาคอิสานโดยทั่วๆไป ก็ประมาณนี้ ยกเว้นที่ ที่มีภูเขา อุณหภูมิย่อมต่ำกว่านี้ แต่อากาศ หนาว การตกปลาจะอยู่ที่ปลาสวายกับ ปลาจีน ผมสวมเสื้อ 3 ชั้น ทับด้วยเสื้อกันหนาวก็ยังตกปลา จีนและปลาสวายได้ตามปกติ  wavey wavey wavey
Gao

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1114 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:35:24 PM »

ลุงดาบ..ผมเคยแอบดูพฤติกรรมปลาช่อน(ส่องไฟดูกลางคืน)
ผมเอาขนมผิงโยนลงน้ำกะว่าจะให้พวกปลานิลปลาตะเพียนมากิน แตปลาช่อน
มันเข้ามาเอาตรงส่วนปากบนหนุนๆที่ชิ้นขนมผิง(มันดมหรือเปล่า) จากนั้นมันก็งับที้งชิ้นบ้างครึ่งหนึ่งบ้าง
ทีแรกนึกว่ามันจะกิน พักเดียวมันพ่นออกมาทางเหงือกทั้งสองข้างเนื้อขนมย่อยละเอียดเลย
ทุกตัวทำเหมือนกันกัดแต่ไม่กลืน 
เมื่อวานลองเปลี่ยนเป็นทองหยอด มันก็ทำพฤติกรรมเหมือนกันแต่เปลี่ยนจากลอยตัวงับ
เป็นเอาปากบนดันๆแล้วพุ่งตัวขึ้นจากน้ำด้วย ผมสงสัยมันทำอะไรแบบนี้ครับ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1115 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 03:10:51 PM »

beer_cheer.gif มันชิมโดยการอม หนวดเนื้อ อยู่ปล่องจมูกมันจะพิสูจน์มีพิษหรือไม่ ไม่มีมันจะอม ตุ่มแกนเหงือกมันจะเก็บรสชาติ ระบบสั่งงานบอกไม่ใช่ เนื้อหรือโปรตีน มันพ่นออกทางปาก ส่วนที่ติดเหงือกมันจะดูดน้ำเข้าทางปาก เปิดฝาเหงือก ก็พ่นออกทางเหงือก โดยบีบอัดจากเนื้อเยื่อที่คางมัน  smash smash smash มันเป็นปลาเกล็ดที่กินเนื้อเป็นอาหาร ครับ smash smash smash
เป็นคนหนึ่งที่อยากใด้ถ้วยรางวัล

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1116 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 04:13:23 PM »

เอาขนมปังเปล่าเหรอคับผมรึผสมเหยือตัวไหน    เบ็ดเบอร์ไร   ขอบคุณคับผม

Jr. Member
**

โหวต 1

« ตอบ #1117 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 04:23:38 PM »

ลุงดาบครับ พอดีสุนัขที่บ้านมันขโมยกิน เหยื่อฮาร์ท bawling bawling bawling พอดีวางเก็บไว้ในถังนอกบ้าน
มันเล่นคว่ำถัง ฉีกถุงกินเกลี้ยงเลย มีอยู่ 7 ถุง สุนัขที่บ้านมี 5 ตัวพากันกินจนหมด smash smash smash
มีการคาบถุงมาให้เราดูอีก ผมอยากถามลุงดาบว่าหมาที่บ้านผมมันจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1118 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 05:13:00 PM »

beer_cheer.gif ปลอดภัย ไม่เป็นอะไร เหยื่อตกปลาที่มันกิน มันจะตรวจด้วยความอัชฉริยะของมัน เหยื่อที่เพี้ยนๆ มันก็ไม่กิน เหยื่อที่มีสารพิษ มันหนี สิ่งที่ไม่เหยื่อ จำพวก น้ำมันหอมระเหย น้ำมันเครื่อง น้ำหอม ผ้าเย็น คาร์แวค ฯลฯ   smash smash smash เหยื่ออินฟินิตี้ หนูไม่กิน smash smash smash
หมู

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1119 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:37:16 AM »

หวัดดีครับคุณลุง ปลาไน ทำไงถึงจะได้ตัวมันครับ
เป็นปลาที่มีรสชาติดี เนื้อนุ่ม อร่อย และมีราคาแพงครับ

ขอบคุณครับ

* ไน01.PNG (154.47 KB, 307x215 - ดู 3396 ครั้ง.)
Gao

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1120 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 01:29:27 PM »

เข้ามาเป็นต้องถาม..... supergrin
ลุงดาบครับ ปลาหมออ่อยยังไง
แล้วก็หากจะตกปลาหมอโดยเลือกเอาแต่ตัวโตๆมีวิธีไหมครับ
sand

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1121 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 02:07:12 PM »

pobmee pobmee   เหยื่อที่สั่งได้รับแล้วครับลุดดาบ แต่งงนิดหน่อย  reallymad  ตรงที่บอก ผสมรำ 8ขีด แต่วงเล็บ 8กรัม  reallymad    8ขีด=800กรัมไม่ใช่หลอครับ  supergrin    แล้วเหยื่อชุดนี้เก็บได้ถึง6เดือนนับจากนี้ ใช่ป่าวครับลุงดาบ   pimp pimp
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1122 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 04:51:04 PM »

pobmee pobmee pobmee ผมแก้เป็น 800 กรัม แต่ยังไม่ได้ลบ เว็บนี้ลบไม่ได้ ไม่เหมือน เว็บพิษณุโลกฟิชชิ่ง  แก้ไขตอนใดก็ได้ ลบก็ได้  smash ผมเสนอไปที่ ผู้บริหารเว็บแล้วแต่ ระยะที่แก้มีเวลาจำกัดมาก  wavey wavey wavey การเก็บ ระยะเวลา 1,3,6 เดือน แต่ต้อง โปรเท็ก ฟอร์มไลท์ ครับ คุณภาพคงเดิม ครับ แม้ว่ารูปร่างจะเปลี่ยนไป smash smash smash
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1123 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 04:58:18 PM »

เข้ามาเป็นต้องถาม..... supergrin
ลุงดาบครับ ปลาหมออ่อยยังไง
แล้วก็หากจะตกปลาหมอโดยเลือกเอาแต่ตัวโตๆมีวิธีไหมครับ
ผมโพสท์ไว้ กระทู้หนึ่ง คือปลาสลิด ทำแบบเดียวกัน เหยื่อใช้ไข่มดแดง ฤดุนี้ไข่มันจะเล็กๆ แต่ก็ใช้เบ็ดเล็กเกี่ยวได้ สต๊อปเปอร์ที่ 15 cm ครับ wavey ถ้าเป็นปลาแรด ก็ใช้ลูกตะขบ ครับ เป็นวิธีเดียวกัน  tasty tasty tasty
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1124 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:13:47 PM »

หวัดดีครับคุณลุง ปลาไน ทำไงถึงจะได้ตัวมันครับ
เป็นปลาที่มีรสชาติดี เนื้อนุ่ม อร่อย และมีราคาแพงครับ

ขอบคุณครับ

รูปแภาพนี้เป็นถ่ายจากประเทศ เยอรมัน ปลาไน ก็ปลาที่อาศัยอยู่แม่ไน ประเทศจีนเรียก หลีฮื้อ เป็นปลาต้นตระูกูล FANCY CARP  lookaroundb lookaroundb มันชอบอยู่ริมตะลิ่ง ไซร้พื้นดูดกิน แพลงต้อนสัตว์ ลูกหอย ลูกกุ้ง สัตว์น้ำตัวเล็กๆ อ่อยเหยื่อข้างๆตะลิ่ง ตกสปิ้ว มันดี wavey wavey wavey
โอ๋...สยามไรเดอร์

Newbie
*

โหวต 0

SRC FISHING TEAM

« ตอบ #1125 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:18:32 AM »

อาจารย์ครับ...นอกจากเหยื่อแล้ว  ผมอยากทราบเทคนิคปลายสายตกปลาเกร็ดหน่อยครับ  อย่างตระกร้อ  ผูกเบ็ดเบอร์ไหนตกปลาขนาดนี้  ใช้สายลีดสั้นยาว

แค่ไหน ทำนองนี้น่ะครับ...เพราะว่าที่ตกมา...ก็ใช้แต่ตระกร้อเบ็ดพวง  เกี่ยวเม็ดโฟม....ขอบคุณครับอาจารย์   Smiley

ชอบออกล่าแค่สติ๊กเกอร์ตามบ่อตกปลาทั่วไป...อิอิ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1126 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:59:26 PM »

beer_cheer.gif ผูกแบบเบ็ด 2 ตัว ไว้ข้างบน 1 ตัว ไว้ข้างล่าง 2 ตัวบนยาวเลยก้นตระกล้อ 2 cm  เมื่อปั้นเหยื่อก็ขว้ยโดยใช้ลีดฝังลงจมเนื้อเหยื่อสลับไว้คนละข้าง เราจะปรับความยาวได้ตามต้องการ ตัวล่างถ้าจะเกี่ยวโฟมก็ใช้สั้น  ถ้าปลานวลจันทร์มีมาก ก็ปล่อยยาวหน่อย เพื่อปั้นติ้งหุ้มตัวเบ็ด  ตัวเบ็ดพยายามใช้ชนิดก้านยาว เพื่อร้อยโฟม เบ็ดก็เลือกให้เหมาะสมกับ แต่ก็ไม่ต้องใช้เบอร์ใหญ่มากนัก  wavey wavey wavey
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1127 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 11:06:37 AM »

spiny spiny spiny บุคคลนอกวงการตกปลา เป็นจำนวนมากที่มองการตกปลาออกเป็นหลายมุมมอง มองเป็นเรื่องง่ายๆ  มองว่าจะไปตกทำไม ซื้อที่ขายในตลาดง่ายกว่า ถ้าตกปลาก็ใช้เหยื่อแบบนั้นแบบนี้  supergrin supergrin supergrin บุคคลเหล่านั้นคือผู้ที่พบเจอปัญหามากที่สุด เพราะขาดข้อมูลที่เป็นทฤษฎี ก่อนปฏิบัติ เพียงเพื่อตีเหยื่อลงน้ำ ฟังเพลงดื่มเหล้า เบียร์ ก็เป็นการ FISHING WOMAN ก็ไม่ต้องมีทฤษฎี หรือหลักปฏิบัติก็ได้ แต่เมื่อเดินทางเข้าสู้การตกปลานานเข้าจะรู้เลยว่ามันไม่ง่ายเหมือนใจคิด ทุกๆอย่างมันจะมีศาสตร์ของมันในตัวมัน จะเรียนลีลาศ ก็ต้องเริ่มจาก เบสิค จนแน่นแล้วจึงไปสู่เสต็ป   spiny การตกปลาก็ต้องรู้และชำนาญกับการใช้อุปกรณ์การตกปลา เป็นอย่างดี ปัญหามันมีทุกขั้นตอน ขณะที่เรากำลังดำเนินอยู่ การมีข้อมูลมากๆก็เป็นหนทางที่แก้ไขปัญหาได้ แม้ว่าอาจไม่ 100% แต่การพวักพะวง ก็มีน้อยลง ครับ sarcblink sarcblink sarcblink

Jr. Member
**

โหวต 1

« ตอบ #1128 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 01:30:01 PM »

spiny spiny spiny บุคคลนอกวงการตกปลา เป็นจำนวนมากที่มองการตกปลาออกเป็นหลายมุมมอง มองเป็นเรื่องง่ายๆ  มองว่าจะไปตกทำไม ซื้อที่ขายในตลาดง่ายกว่า ถ้าตกปลาก็ใช้เหยื่อแบบนั้นแบบนี้  supergrin supergrin supergrin บุคคลเหล่านั้นคือผู้ที่พบเจอปัญหามากที่สุด เพราะขาดข้อมูลที่เป็นทฤษฎี ก่อนปฏิบัติ เพียงเพื่อตีเหยื่อลงน้ำ ฟังเพลงดื่มเหล้า เบียร์ ก็เป็นการ FISHING WOMAN ก็ไม่ต้องมีทฤษฎี หรือหลักปฏิบัติก็ได้ แต่เมื่อเดินทางเข้าสู้การตกปลานานเข้าจะรู้เลยว่ามันไม่ง่ายเหมือนใจคิด ทุกๆอย่างมันจะมีศาสตร์ของมันในตัวมัน จะเรียนลีลาศ ก็ต้องเริ่มจาก เบสิค จนแน่นแล้วจึงไปสู่เสต็ป   spiny การตกปลาก็ต้องรู้และชำนาญกับการใช้อุปกรณ์การตกปลา เป็นอย่างดี ปัญหามันมีทุกขั้นตอน ขณะที่เรากำลังดำเนินอยู่ การมีข้อมูลมากๆก็เป็นหนทางที่แก้ไขปัญหาได้ แม้ว่าอาจไม่ 100% แต่การพวักพะวง ก็มีน้อยลง ครับ sarcblink sarcblink sarcblink
agree agree agree agree กดไลท์ 1000 ครั้งครับ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1129 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:04:32 PM »

sarcblink sarcblink sarcblink แพรงต้อนสัตว์ หรือ บุ่ง เป็นอาหารที่เกิดทางธรรมชาติ โดยเฉพาะถ้าหากนำฟางมากองทับถมในน้ำ ฟางหรือซังข้าวมันเป็นมีสารอาหารที่ก่อให้เกิด แพรงต้อน เพื่อเป็นอาหารปลา  tasty tasty tasty

* IMG_0061 (2).JPG (95.79 KB, 800x600 - ดู 3336 ครั้ง.)
หมู

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1130 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 06:42:12 AM »

sarcblink sarcblink sarcblink แพรงต้อนสัตว์ หรือ บุ่ง เป็นอาหารที่เกิดทางธรรมชาติ โดยเฉพาะถ้าหากนำฟางมากองทับถมในน้ำ ฟางหรือซังข้าวมันเป็นมีสารอาหารที่ก่อให้เกิด เพื่อเป็นอาหารปลา  tasty tasty tasty

รูปนี้เป็นไรแดง หรือแพรงต้อนสัตว์ เป็นอาหารให้ลูกปลาที่ยังเล็กๆอยู่
ที่บ้านผมก็มี ผมเพาะเอาไว้ให้ปลากัดกิน

eek eek eek
sand

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1131 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 03:56:41 PM »

น้าๆท่านใดได้มีโอกาสมาทางเหนือ เชิญทุกท่านมาตกปลาด้วยกันครับ  beer_cheer.gif ลุงดาบครับถ้าว่างก้อเชิญมาตกปลาจีนด้วยกันนะครับ
อั๋น หนองโน

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1132 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 08:17:11 PM »

ผลงานทีม อนฟินิตี้ดาบพงษ์

ลุงดาบคับไม่ทราบว่าถ้าอยากได้เสื้อทีมอินฟินิตี้ต้องทำไงคับเหนคนแถวบ้านใส่คับ
(ถ้าจะใจดีส่งมาให้วักตัวก้อใด้น่ะคับ)จากลูกค้า[/youtube]
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1133 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:12:31 PM »

รูปนี้เป็นไรแดง หรือแพรงต้อนสัตว์ เป็นอาหารให้ลูกปลาที่ยังเล็กๆอยู่
ที่บ้านผมก็มี ผมเพาะเอาไว้ให้ปลากัดกิน

eek eek eek
มันเป็นแพรงต้อน ใช้อนุบาลลูกปลาก็ได้ เลี้ยงปลาก็ได้ ถ้าอยู่ตามที่บ่อหมู่บ้านเขาจะเอาซังข้าวแช่น้ำ แล้วมันก็เกิด ปลาใหญ่เล็กก็เข้ามากินเป็นอาหาร smash smash smash
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1134 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:14:16 PM »

beer_cheer.gif เสื้อพิมพ์ตอนต้นปี แจกจ่ายไปหมด ยังไม่ได้สั่งทำใหม่ อีก wavey wavey wavey
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1135 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 10:20:03 PM »

beer_cheer.gif มีโครงการจะไปหนองอ้อยพิจิตร ทุกครั้ง เล็กที่อยู่พิษณุโลก จะส่งข่าว เพราะมันเป็นวันหยุด 4 วัน ปลาจีนที่นั่น คงจะ 14 ปลาเล่ง ปลาซ้งคงจะ 20 UP เคยไปปี 2552  ครับ sarcblink sarcblink sarcblink
j.d.c

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1136 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:54:38 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ อยากได้เหยื่อตกปลาสวาย ตกบ่อธรรมชาติ อยู่นครศรีธรรมราชส่งให้ไหม่ครับ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1137 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:07:47 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ อยากได้เหยื่อตกปลาสวาย ตกบ่อธรรมชาติ อยู่นครศรีธรรมราชส่งให้ไหม่ครับ

pobmee pobmee pobmee ขอคุณครับที่เข้ามาเป็นสมาชิก isanfishing.com.th. ทางใต้ก็ส่งไปที่นครศรีฯ 1 ท่าน แล้ว ครับ และอีก 3 จังหวัดที่ส่งไปแล้ว ครับ pobmee pobmee pobmee
PRATEEP

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1138 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 04:15:08 PM »

สอบถามพ่อดาบนิดหนึ่ง....เหยื่อที่ผมซื้อไป
ผสมกับรำ 1 กก.
ขนมปัง 3-5 ขีด

ขนมปัง คือขนมปังแถวไช่ใหมครับ....
ปั๋นยังงัยครับ....
แถวหนึ่งมันมี กี่ขีดครับ...

ใช้ขนมปังปั๋นสำเร็จได้ไหมครับ....
ขอบคุณครับ....
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1139 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 05:29:14 PM »

beer_cheer.gif ขนมปังปอนด์ หรือขนมปังแถว ใช้ขนมปังราคาถูก มันเป็นขนมปังจืด ที่เขาเอาไปทำแซนวิส หรือขอบของแซนวิส ก็ได้ ขนมปังมันมี 2 ขนาด 3 ขีด และ 5 ขีด  ครับ smash smash smash ขนมปังที่เขาบรรจุขายตามร้าน ถ้าเป็นขนมปังฟาร์มเฮ้า หรือแบบราคาแพงอื่น มันผสมหางนม กลิ่นออกบูดเปี้ยวจาก นม ครับ wavey wavey wavey
หมู

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1140 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:36:23 PM »

beer_cheer.gif เสื้อพิมพ์ตอนต้นปี แจกจ่ายไปหมด ยังไม่ได้สั่งทำใหม่ อีก wavey wavey wavey

ผมขอด้วยนะครับ

beer_cheer.gif beer_cheer.gif

pobmee pobmee
อั๋น หนองโน

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1141 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:05:21 PM »

5555555555555 smash smash smash smash laugh laugh laugh
จารย์bigสุโขทัย

Jr. Member
**

โหวต -1

« ตอบ #1142 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:22:29 PM »

ผมเช็คข่าวเเล้วบึงทับหมันพิจิตรปลาจีน-กระโห้ทั้งนั้นวันเทสเห็นบอกกินดีครับถ้าไม่ติดอะไรไปครับบ่อนี้

ชุดนี้เหลืองเล็กอ่างห้วยไคร้สุโขทัย5ตค55
จารย์bigสุโขทัย

Jr. Member
**

โหวต -1

« ตอบ #1143 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:33:18 PM »

นวลจันทร์ชุดนี้ผมเช็คบิลที่อ่างเก็บน้ำห้วยไคร้สุโขทัยเป็น10ตัว12ปอนด์ไทลีนขาดไปหลายตัว6โลอั๊บทั้งนั้นเหลืองเล็กเก่า6เดือนยังเจ๋งอยู่เมื่อ6ตค55นี้เองครับ
โอแก่นขอน

Newbie
*

โหวต 1

« ตอบ #1144 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:57:03 PM »

สวัสดีครับ ลุงดาบผมมาขอความรู้วิธีตกตกปลาจาระเม็ด และเหยื่อปลาจาระเม็ด ขอบคุณครับ
เด็กบ้านสวน
นักล่าแห่งสายน้ำ

Jr. Member
**

โหวต 0

« ตอบ #1145 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:09:26 AM »

ทางหล่มเก่าไม่รู้ใด้เสื้อทันหรือปล่าวครับ รวมยอดของที่สั่งแล้วแจ้งผมด้วยครับ อ.บิ๊กผมขอวิธีผสมเหลืองเล็กหน่อยครับทาง pmก็ใด้ครับ
Inw_usn

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1146 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:25:05 AM »

beer_cheer.gif ขนมปังปอนด์ หรือขนมปังแถว ใช้ขนมปังราคาถูก มันเป็นขนมปังจืด ที่เขาเอาไปทำแซนวิส หรือขอบของแซนวิส ก็ได้ ขนมปังมันมี 2 ขนาด 3 ขีด และ 5 ขีด  ครับ smash smash smash ขนมปังที่เขาบรรจุขายตามร้าน ถ้าเป็นขนมปังฟาร์มเฮ้า หรือแบบราคาแพงอื่น มันผสมหางนม กลิ่นออกบูดเปี้ยวจาก นม ครับ wavey wavey wavey

ต้องใช้ขนมปังแถวหรอครับ ผมใช้ขนมปังปั่นตามร้านขายเหยื่อ จะมีผลกับเหยื่อไหมอ่ะครับ จะไปตกวันอาทิตย์นี้ครับ อาดาบ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1147 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:15:49 PM »

ผมเช็คข่าวเเล้วบึงทับหมันพิจิตรปลาจีน-กระโห้ทั้งนั้นวันเทสเห็นบอกกินดีครับถ้าไม่ติดอะไรไปครับบ่อนี้

ชุดนี้เหลืองเล็กอ่างห้วยไคร้สุโขทัย5ตค55
  pobmee pobmee pobmee tasty tasty tasty pobmee pobmee pobmee
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1148 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:19:53 PM »

ต้องใช้ขนมปังแถวหรอครับ ผมใช้ขนมปังปั่นตามร้านขายเหยื่อ จะมีผลกับเหยื่อไหมอ่ะครับ จะไปตกวันอาทิตย์นี้ครับ อาดาบ
ถ้าเป็นขนมปังที่ปั่นแล้วบรรจุที่มีความชื้น กลิ่นออกเปรี้ยวๆ กว่าเหยื่อจะปรับตัวมันจะช้า ถ้าขนมปังที่ไม่มีกลิ่นอะไร ผสมเดี๋ยวนั้น ก็ใช้ได้แบบไม่มีปัญหา เลย wavey wavey wavey
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1149 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:23:02 PM »

สวัสดีครับ ลุงดาบผมมาขอความรู้วิธีตกตกปลาจาระเม็ด และเหยื่อปลาจาระเม็ด ขอบคุณครับ
ใช้เบ็ดก้นห่วง ล๊อกด้วยสายสลิง ใช้เครื่องในหรือตับไก่ที่มีกลิ่น หรือเนื้อปลาที่มีกลิ่นเป็นเหยื่อ เกี่ยวเบ็ด ใช้ตะกั่วเป็น น้ำหนักนำ  smash smash smash
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1150 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:24:43 PM »

ทางหล่มเก่าไม่รู้ใด้เสื้อทันหรือปล่าวครับ รวมยอดของที่สั่งแล้วแจ้งผมด้วยครับ อ.บิ๊กผมขอวิธีผสมเหลืองเล็กหน่อยครับทาง pmก็ใด้ครับ
จัดหาให้ครบแล้ว กำลังจะจัดส่ง ครับ wavey wavey wavey
INFINITY NO.8
I AM NUMBER 8

Sr. Member

โหวต 6

you"ll never walk alone

« ตอบ #1151 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:09:57 PM »

pobmee pobmee pobmee

นวลจันทร์ชุดนี้ผมเช็คบิลที่อ่างเก็บน้ำห้วยไคร้สุโขทัยเป็น10ตัว12ปอนด์ไทลีนขาดไปหลายตัว6โลอั๊บทั้งนั้นเหลืองเล็กเก่า6เดือนยังเจ๋งอยู่เมื่อ6ตค55นี้เองครับ
pobmee pobmee pobmee pobmee pobmee pobmee pobmee

ได้ตีเหยื่อลงน้ำซักครั้งก็ดีใจแล้ว
โอแก่นขอน

Newbie
*

โหวต 1

« ตอบ #1152 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:56:18 PM »

ใช้เบ็ดก้นห่วง ล๊อกด้วยสายสลิง ใช้เครื่องในหรือตับไก่ที่มีกลิ่น หรือเนื้อปลาที่มีกลิ่นเป็นเหยื่อ เกี่ยวเบ็ด ใช้ตะกั่วเป็น น้ำหนักนำ  smash smash smash
ขอบคุณครับ
Gao

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #1153 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:31:53 AM »

สวัสดีครับลุงดาบ
นมสด(นมโรงเรียน)เด็กๆที่บ้านไม่ค่อยชอบกิน
มีวิธีดัดแปลงมาทำเป็นส่วนผสมเหยื่อตกปลาได้บ้างไหมครับ
infinity.kk
*
*

โหวต 21

THE LEGEND

« ตอบ #1154 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:33:12 PM »

สวัสดีครับลุงดาบ
นมสด(นมโรงเรียน)เด็กๆที่บ้านไม่ค่อยชอบกิน
มีวิธีดัดแปลงมาทำเป็นส่วนผสมเหยื่อตกปลาได้บ้างไหมครับ
นมโรงเรียนผลิตมาจากนมผง นมเทียม แบบเดียวกับนมเกษตร ในสายการผลิตก็มีส่วนผสมยากันบูด พอหมดฤทธิ์ยา มันก็เน่า ให้ใช้วิจารย์ญาณครับ smash smash smash
หน้า: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 »   ขึ้นบน
  พิมพ์