หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
ตุลาคม 22, 2014, 02:45:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เหยื่อปลอมที่ควรมีในกล่อง"  (อ่าน 11331 ครั้ง)
หนึ่ง_บึงกาฬ
สมาชิกค้าขาย
Hero[I] Member
*
*

โหวต 6

083-151-0520

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:59:50 PM »

น้าๆใช้เหยื่ออีหยังกันแหน่ครับ

1ผิวน้ำ
2ดำตื้น
3ดำลึก
4เหยื่อยาง
5 อื่นๆ                   

แต่ละอันใช้เทคนิด วิธีการ หรือเคล็ดลับแบบใด๋ สภาพหมายที่ใช้ ปลาที่เคยตกได้ ฯลฯ

อยากชวนแต่ละคนมาแชร์ประสบการณ์กันครับ  lol

การตกปลา ก็เหมือนกับการมีเซ็กซ์ได้แล้วก็ยังอยากมีอีก ไม่สิ้นสุด
*
*

โหวต 6

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:12:54 PM »

สำหรับเหยื่อและวิธีการที่ผมมักใช้ครับ
เหยื่อผิวน้ำ
1.กบกระโดด/กบส่ายหน้า/กบกระดก/เขียดต่างๆ  จากหลายๆสำนัก ส่วนหลายกะกรอมาเฉยๆ เพราะส่วนมากจะออกแอคชั่นเองในตัวมันครับ สภาพหมายที่ใช้กะได้ทุกสภาพหมายครับขอให้น้ำนิ่งๆแหน่  อาจจะกรอสาย แล้วกะหยุด  กรอเร็วๆ แล้วกะหยุด แล้วกะกรอซ้า แล้วแต่ละครับ ตีขึ้นบก ค่อยๆลากลงน้ำพอเหยื่อตกน้ำ กะกรอแบบซ้าๆจักหน่อยแล้วกะเร่งสปีด แบบนี้กะกินครับ ตีไปเทิ่งใบบัว กระดกปลายคัน สั่นๆ ขึ้นๆลงๆ หลุดจากใบบัวกัดปั๊บกะหลาย ส่วนเวลาปลากินเหยื่อแล้วส่วนมากบ่ได้ทิ้งเวลาครับ วัดทันที แต่ส่วนหลายแทบบ่ได้วัดครับ ติดเองลูกเดียว lol ปล.หวังผลปลาค่อ ปลากระสง ปลากระสูบ กบเป็นๆ ฯลฯ

2.แพนซิล /เหยื่อลอยน้ำ ส่วนมากที่ผมใช้คือจะกระตุกปลายคันเวลากรอสายกลับครับ บางตัวอาจจะกระตุกปลายคันลงออกซ้าย ออกขวา เพื่อให้เหยื่อออกแอคชั่นเหมือนตัว s หรือคล้ายๆงูครับ ซ้าหรือเร็วเว้ายากครับ แล้วแต่รอบของรอกจะของ เอาเป็นว่าให้เบิ่งแล้วว่ายกลับมางามแหน่ เป็นใช้ได้ครับ lol

3.เหยื่อป๊อป  บ่ว่าซิ 5 7 9 12 กะแล้วแต่ครับสำหรับผมแล้วซิเล่นอยู่บ่กี่แบบครับ คือ ป๊อปซ้าๆ เป็นจังหวะกลับมา ละกะป๊อปแบบถี่ๆ หรือจะเป็นป๊อปซ้าๆ 2-3 เทื่อแล้วหยุด ประมาณนั้นครับสำหรับผม ส่วนวิธีการที่ป๊อปแล้วอยากให้เสียงดังๆนั้น

4.กบยาง อันนี้ส่วนมากผมกะใช้คือกันกับกบไม้ครับ  lol แต่เวลาปลากินกะส่งสายจักหน่อยครับ นับ หนึ่งฮอดห้า วัดปั๊บครับ ส่วนขนาดผมซิไซ้บ่เกิน 4 เซ็นต์ครับกำลังดี เต็มปากเต็มคำ

5.บัสเบส  อันนี้กะลากอย่างเดียวเลยครับ ลากให้เร็ว เสียงให้ดัง ปร๊อดดดดดดดดดดดด ฮ่าฮ่า

อีหยังอีกน้อ เหยื่อผิวน้ำนี่  ขอไปเบิ่งในกล่องก่อนครับ เดี่ยวมาต่ออีก และก็เหยื่ออื่นๆอีกครับ

มาเด้อครับพี่น้องบ้านเฮา มาแชร์ประสบการณ์กันครับ เปิดกระทู้ขึ้นมาเพื่ออยากรวบรวมข้อมูลและก็เทคนิคดีๆ จากพี่น้องบ้านเฮาครับ

การตกปลา ก็เหมือนกับการมีเซ็กซ์ได้แล้วก็ยังอยากมีอีก ไม่สิ้นสุด
nut

Hero[IIIII] Member
*

โหวต 5

บอใจ บอได้ขี่ช้างงา

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:49:56 PM »

สำหรับเหยื่อและวิธีการที่ผมมักใช้ครับ
เหยื่อผิวน้ำ
1.กบกระโดด/กบส่ายหน้า/กบกระดก/เขียดต่างๆ  จากหลายๆสำนัก ส่วนหลายกะกรอมาเฉยๆ เพราะส่วนมากจะออกแอคชั่นเองในตัวมันครับ สภาพหมายที่ใช้กะได้ทุกสภาพหมายครับขอให้น้ำนิ่งๆแหน่  อาจจะกรอสาย แล้วกะหยุด  กรอเร็วๆ แล้วกะหยุด แล้วกะกรอซ้า แล้วแต่ละครับ ตีขึ้นบก ค่อยๆลากลงน้ำพอเหยื่อตกน้ำ กะกรอแบบซ้าๆจักหน่อยแล้วกะเร่งสปีด แบบนี้กะกินครับ ตีไปเทิ่งใบบัว กระดกปลายคัน สั่นๆ ขึ้นๆลงๆ หลุดจากใบบัวกัดปั๊บกะหลาย ส่วนเวลาปลากินเหยื่อแล้วส่วนมากบ่ได้ทิ้งเวลาครับ วัดทันที แต่ส่วนหลายแทบบ่ได้วัดครับ ติดเองลูกเดียว lol ปล.หวังผลปลาค่อ ปลากระสง ปลากระสูบ กบเป็นๆ ฯลฯ

2.แพนซิล /เหยื่อลอยน้ำ ส่วนมากที่ผมใช้คือจะกระตุกปลายคันเวลากรอสายกลับครับ บางตัวอาจจะกระตุกปลายคันลงออกซ้าย ออกขวา เพื่อให้เหยื่อออกแอคชั่นเหมือนตัว s หรือคล้ายๆงูครับ ซ้าหรือเร็วเว้ายากครับ แล้วแต่รอบของรอกจะของ เอาเป็นว่าให้เบิ่งแล้วว่ายกลับมางามแหน่ เป็นใช้ได้ครับ lol

3.เหยื่อป๊อป  บ่ว่าซิ 5 7 9 12 กะแล้วแต่ครับสำหรับผมแล้วซิเล่นอยู่บ่กี่แบบครับ คือ ป๊อปซ้าๆ เป็นจังหวะกลับมา ละกะป๊อปแบบถี่ๆ หรือจะเป็นป๊อปซ้าๆ 2-3 เทื่อแล้วหยุด ประมาณนั้นครับสำหรับผม ส่วนวิธีการที่ป๊อปแล้วอยากให้เสียงดังๆนั้น

4.กบยาง อันนี้ส่วนมากผมกะใช้คือกันกับกบไม้ครับ  lol แต่เวลาปลากินกะส่งสายจักหน่อยครับ นับ หนึ่งฮอดห้า วัดปั๊บครับ ส่วนขนาดผมซิไซ้บ่เกิน 4 เซ็นต์ครับกำลังดี เต็มปากเต็มคำ

5.บัสเบส  อันนี้กะลากอย่างเดียวเลยครับ ลากให้เร็ว เสียงให้ดัง ปร๊อดดดดดดดดดดดด ฮ่าฮ่า

อีหยังอีกน้อ เหยื่อผิวน้ำนี่  ขอไปเบิ่งในกล่องก่อนครับ เดี่ยวมาต่ออีก และก็เหยื่ออื่นๆอีกครับ

มาเด้อครับพี่น้องบ้านเฮา มาแชร์ประสบการณ์กันครับ เปิดกระทู้ขึ้นมาเพื่ออยากรวบรวมข้อมูลและก็เทคนิคดีๆ จากพี่น้องบ้านเฮาครับ

เหยื่อโตได๋สิดปลานาง หาให้แน อิอิ  supergrin supergrin

**ได้ไม่ได้ ไม่เป็นอะไร ยังไง ยังไง ก็ขอให้ได้ตกซะก่อน อิอิ**
Kruhui
สมาชิกพัฒนาเว็บ
Hero[III] Member
*
*

โหวต 32

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบตกปลาหาได้ชอบค

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:07:27 PM »

สำหรับผม เหลื่อมครับ
ลากแฮงๆเป็นผิวน้ำ
ลากสีเร็วๆ เป็นดำตื้น
ลากซ้าๆใส่ตะกั่วสีหนักๆ เป็นดำลึก

อิๆ เจตนามาป่่วนครับ เหอๆ อย่าถือๆ

แต่ขอบคุณสำหรับความร้ครับ เยี่ยมๆๆ

* DSC08572 (Custom).JPG (85.53 KB, 750x562 - ดู 7389 ครั้ง.)

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง
ชอบตกปลาหาได้ชอบความรุนแรง    ได้ต้มยำทำแกงเป็นไซด์ไลน์
keta
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ ฝังให้ด้วย
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Super Hero Member
*
*

โหวต 447

อายุเยอะแล้ว แต่ถ้ารู้จักกันก็ลดได้นิดหน่อย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:59:50 PM »

ของผมที่รกๆหน่อยก็กบครับ โล่งๆก็เพนซิล ตีชะโดตอนนี้กำลังบ้าเหยื่อดำลึกครับ ตีจิบอย่างเดียว  lol lol lol

ผู้หมู่

*

โหวต 16

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 10:35:19 AM »

ช่วงนี้กำลังคลั่งไข่ เอ้ย!บ่แม่น  ....คลั้งใคล้ ผิวน้ำทุกชนิดครับกัดสะใจมากๆ
- ป๊อบเปอร์กับกระสูบ ชะโด ป๊อบเป็นจังหวะสม่ำเสมอหน่อยจะช้าเร็วแล้วแต่จินตนาการ ช่อนป๊อบ1-2ครั้งแล้วหยุดรอ
- เพนซิลเลื้อย ผิวน้ำ  ล่อกระสูบเป็นหลัก ชะโดเป็นรอง
- กบกระโดด+กบใส่ใบพัด หวังช่อนลากช้าๆพอกระโดดหรือพอให้ใบพัดตีน้ำ กับชะโดเป็นลากเร็วโวยวายๆเข้าไว้หน่อย หรือใส่ใบพัดใหญ่ตีน้ำดังๆ
- น้ำโล่งๆหน่อยผมชอบกระดี่เหล็ก ปลาช่อนลากช้าๆครูดพื้นมาเลยเอาแค่พอรู้สึกว่าเหยื่อมันสบัด ก็พอ ปลากระสูบกระลากเร็วขึ้น และยกปลายคัน
- บ่อแคบๆเล็กๆไม่รกมาก ผิวน้ำไม่แตะ ใช้หนอนสไลด์ เท็กซัสริกซ์ ครับโพ้ม.................
 smash smash smash smash smash smash smash smash smash smash smash smash
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Kruhui
*
*

โหวต 32

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบตกปลาหาได้ชอบค

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:44:18 AM »

เยี่ยมครับ จะลองนำไปใช้ดูครับ น้าผ้หมู่
 อ้อ เห็นด้วยครับ ผิวน้ำ กัดสนั่นมันกว่ากันเยอะ

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง
ชอบตกปลาหาได้ชอบความรุนแรง    ได้ต้มยำทำแกงเป็นไซด์ไลน์
mr.uglyman
ชัยวัฒน์ บุณยรัตพันธุ์
สมาชิกอุปถัมภ์เว็บ
*
*

โหวต 69

เค้าเอิ้น...คนผู้ฮ้าย..

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:18:24 PM »

ของขาดบ่ได้เลย หน๋มปัง+ฮำ  lol lol lol

" ได้คันเบ็ดซักคันพร้อมเหยื่อ... มีน้องนางแก้มเรื่อนั่งเคียงตกปลา "[/b]
mr.uglyman
*
*

โหวต 69

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:20:10 PM »

ของขาดบ่ได้เลย หน๋มปัง+ฮำ  lol lol lol

อันนั่นเหยื่อจริงครับ ปลอมกะมีกบแหน่ หนอน ดำตื้นดำเลิ๊กกะมี แต่ใช้บ่ทันเป็นปานใด๋ ถือโอกาศขอควมฮู้แหน่เด้อ เว้าสู่ฟังแหน่น้าหนึ่ง

" ได้คันเบ็ดซักคันพร้อมเหยื่อ... มีน้องนางแก้มเรื่อนั่งเคียงตกปลา "[/b]
*
*

โหวต 6

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:57:32 PM »

อันนี้ผมว่าหลายๆคนคงสิเคยเห็นมาแหน่แล้ว เอามาให้เบิ่งอีกเทื่อครับ เดี่ยวรายละเอียดกะรบกวนน้าๆ ซ่อยกันแหน่เด้อครับ ผมว่าอาจจะได้คัมภีร์อีกเล่มกะได้เด้

ครับ  lol

* 11812933936.jpg (73.55 KB, 532x400 - ดู 6181 ครั้ง.)

*
*

โหวต 6

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:01:31 PM »

อันนั่นเหยื่อจริงครับ ปลอมกะมีกบแหน่ หนอน ดำตื้นดำเลิ๊กกะมี แต่ใช้บ่ทันเป็นปานใด๋ ถือโอกาศขอควมฮู้แหน่เด้อ เว้าสู่ฟังแหน่น้าหนึ่ง

น้าลำไยครับ เหตุที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเนี่ยกะเพราะว่าอยากจะขอความอนุเคราะห์ น้าๆ หลายคนในเว็ปบ้านเฮามาซ่อยกัน เว้า ซ่อยกันจา ครับ เพื่อสิได้เก็บกระทู้ไว้ให้ รุ่นใหม่ๆ ที่กำลังก้าวเข้ามา  อยากให้น้าๆ หลายๆคนที่ตีเหยื่อปลอมได้มาแชร์ประสบการณ์กันครับ เพราะผมเซื่อว่าแต่ละคนผ่านประสบการณ์มาเยอะ เลยอยากให้มาแชร์กันเบิ่งครับ ว่าใซ้เหยื่อแนวใด๋ ตีปลาแนวใด๋ ลักษณะการใช้ หรือเทคนิคต่างๆ ประมาณนั้นครับ

และตัวผมเองนั้นกะยังถือว่าใหม่อยู่ครับกับวงการตีเหยื่อ (กะอยากได้วิชากับน้าๆนั่นแหละครับมาพัฒนาโตเอง) แต่ว่ากะสิหามาเว่าสู่กันฟัง ซำที่จะของเคยใซ้เคยเห็น ครับ

ด้วยความเคารพ 

*
*

โหวต 6

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:07:05 PM »

นี่อาจจะพอเป็นประโยชน์สำหรับผู่ใด๋ที่กำลังมองหาเหยื่อตระกูลมีลิ้นทั้งหลายครับ   ด้วยแต่ละบริษัท ฯ แต่ละรุ่นกะออกแบบมาบ่คือกัน ส่วนประโยชน์ที่ใช้กะบ่คือกัน นี่คือข้อมูลตามความเข้าใจของผมเอง เวลาซื้อหรือเลือกใช้เหยื่อประเภทมีลิ้นครับ (จะสังเกตุว่าเหยื่อจะมีรหัสของมันเอง)

F = Floating  ลอย

S = Sinking จม

SP = Suspending  แขวนลอย หรือเวลาตีลงไปแล้วจะค่อยๆจม ถึงระดับหนึ่ง(บ่ฮู้ท่อใด๋ครับ แล้วแต่บริษัทฯเขาเฮ็ด) แล้วกะจะบ่จมอีก

SR = Shallow Runner ดำตื้น

ES = Extra Sinking จมเร็วมาก

SS = Slow Sinking ค่อยๆจม

SF = Slow Floating ค่อยๆลอย

FS = Fast Singking จมเร็ว

DR = Deep Runner ดำลึก

SSR = Super Shallow Runner  ดำตื้นมาก

สำหรับเหยื่อประเภท มีลิ้น บ่ว่าซิเป็นมินนาว (มิโน่ว) หรือประเภทปลั๊กต่างๆ เหยื่อดำลึกกะดี  สำหรับผมแล้วค่อยข้างที่จะบ่ได้ใช้เทคนิดอีหยังหลายครับ
-กรอกลับมาซื่อๆ เพราะผมเชื่อว่าโดยตัวเหยื่อมันเองจะออกแอคชั่นเองครับ (ซ่งสิขึ้คร้านเนาะครับ หุหุ)
-กรอกลับมาซักระยะ หยุด หรือกระตุกปลายคัน เทื่อ สองเทื่อแล้วแต่จินตนาการครับ

แล้วน้าๆ ละครับ ใช้กันตังใด๋แน่

*
*

โหวต 6

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 05:32:47 PM »

ส่วนเรื่องของเหยื่อยางต่างๆ กะตาม น้าผู้หมู่ว่าเลยครับ  อิอิ

http://www.isanfishing.com/board/index.php?topic=4913.0

วิธีการต่างๆกะแบบน้าผู้หมู่ว่าครับ ส่วนสำหรับผมแล้วเวลาเล่นเทกซัส กะซิไซ้อยู่สองแบบครับ
-น้ำลึกแหน่ กะใช้การกระดกปลายคันขึ้นทางบนกระตุกๆๆๆๆๆ กรอสาย แล้วแต่จังหวะครับ
-น้ำตื้นแหน่ กะกระตุกออกทางข้างซ้ายหรือขวากะตามใจครับ

ส่วนเวลาปลากิน กะซิมีความรู้สึกที่ปลายสายครับ สะดุดกึกๆๆ ตอดตึกๆ แล้วแต่ครับ กดฟรีสปูลส่งสายหรือแล้วแต่ครับ บางเทื่อบ่ทันได้ส่งสายวัดเลยกะมีแล้วแต่อารมณ์โลดครับ

แต่ว่าเตือนกันไว้ก่อนเด้อครับ อย่าลองดู่หลายเทกซัส  เดี่ยวสิติด จายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  ครับ

lol

mr.uglyman
*
*

โหวต 69

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:30:42 PM »

แจ๋วเลยน้าหนึ่ง...อยากได้ไอ้ตารางแบบซัดๆนั่นนา จัดมาให้หน่อย บ่เห็นหุ่ง เหออออ lol lol

น้าทั่นใดมีเทคนิคการใช้เหยื่อปลอมยังไงว่าได้เลยครับ ผมอีกคนครับที่รอเก็บเกี่ยว pobmee pobmee pobmee

พี่น้องเปรม
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 28

หมานแน บ่อหมานแน เป็นธรรมดาคราบบบบบ

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:55:40 PM »

แจ๋วเลยน้าหนึ่ง...อยากได้ไอ้ตารางแบบซัดๆนั่นนา จัดมาให้หน่อย บ่เห็นหุ่ง เหออออ lol lol

น้าทั่นใดมีเทคนิคการใช้เหยื่อปลอมยังไงว่าได้เลยครับ ผมอีกคนครับที่รอเก็บเกี่ยว pobmee pobmee pobmee
น้าอัก  อย่าเก็บคนเดียวหลาย  ชวนผมไปเกี่ยวนำแนเด้อ lol lol agree agree

การได้เป็นสมาชิกในเว็ป   เป็นการสร้างควานคิดแนวใหม่ๆที่ไม่เคยได้รับรู้    และยังได้มิตรภาพที่ไม่เคยได้รับ  ขอขอบคุณ น้าๆและพี่ๆน้องๆทุกท่าน  และ  น้าเว็ป  มากถึงมากที่สุดครับ
joeefishing
รอกเบส :Cardiff & Newell ,คันเบ็ด :IWA & JiGMAN.

Hero[II] Member
*

โหวต 0

+ที่ไหนมีน้ำ มีปลา ที่นั้นต้องมีเฮา joeefishing!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 06:25:40 PM »

agree agree agree
แวะมาชมหาความรู้เพิ่มเติม นำเด้อครับ

+ ธรรมชาติของชีวิตเหมือนสายน้ำไหลที่ไม่ย้อนกลับ
*
*

โหวต 6

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 06:58:20 PM »

agree agree agree
แวะมาชมหาความรู้เพิ่มเติม นำเด้อครับ

น้าโจอี้ แม่นบ่น้อย หรือว่าน้า จอย นี่  อิอิ  เอามาปันกันครับ เอาเทคนิคแต่ละคนมาแบ่งปันกัน ผมว่าต่างคนต่างที่มา ต่างคนต่างเทคนิค ต่างคนต่างความรู้

แต่ว่าถ้าได้เอาของทุกๆคนมารวมกัน ผมว่ามันน่าจะเป็น "ตำราตีเหยื่อปลอม" กะได้เด้ครับ  เผื่อน้องๆ หรือ รุ่นหลังๆซิได้เอาไปลองเบิ่งครับ

TTT
Administrator
*
*

โหวต 565

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:49:36 PM »

เยี่ยมครับ น้าหนึ่ง ได่ความฮู้เพิ่มอีก agree agree agree

แต่ ขาดเหยื่ออย่างนึงครับ เป็นเหยื่อที่ หนังสือสำนักได๋กะต้องเขียนถึงทั้งนั้น Huh? Huh?

เอ  มีไผลืมมันหรือยังนอ   อ๊ะๆๆ  เอาไว่เป็นการบ้านไห่คิดเอาเด้อ  อิๆๆๆ
lol lol lol
ผู้หมู่

*

โหวต 16

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 08:49:30 AM »

เยี่ยมครับ น้าหนึ่ง ได่ความฮู้เพิ่มอีก agree agree agree

แต่ ขาดเหยื่ออย่างนึงครับ เป็นเหยื่อที่ หนังสือสำนักได๋กะต้องเขียนถึงทั้งนั้น Huh? Huh?

เอ  มีไผลืมมันหรือยังนอ   อ๊ะๆๆ  เอาไว่เป็นการบ้านไห่คิดเอาเด้อ  อิๆๆๆ
lol lol lol
เหลี่ยม...แมนบ่อ้าย..............

*
*

โหวต 6

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 10:09:02 AM »

lol lol lol

เหลี่ยม  กระดี่  ขี้ไก่เดือน  ละไว้ในฐานะที่เข้าใจกันครับ 

อิอิ

TTT
*
*

โหวต 565

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 09:14:13 PM »

เหลี่ยม...แมนบ่อ้าย..............

บ่แมนดอกครับ น้าผู้หมู่ lol lol lol
TTT
*
*

โหวต 565

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 09:17:02 PM »

เหลี่ยม  กระดี่  ขี้ไก่เดือน  ละไว้ในฐานะที่เข้าใจกันครับ 

อิอิ

น่านๆๆๆๆ   มีถืกยุอย่างนึงนะนั่น lol lol lol
Kruhui
*
*

โหวต 32

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 01:59:51 PM »

ส่วนนี่
เหยื่อที่ไม่ควรมีไว้ในกล่อง
แม่นบ่ครับ
 lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lol

* DSC06710 (Custom).JPG (29.51 KB, 266x200 - ดู 5946 ครั้ง.)

aek_sakon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:20:47 PM »

อ้าย ผอ.ฮุยนี้กะด๋ายขยันผลิดแห้วจิงๆ
*
*

โหวต 6

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 03:20:09 PM »

ส่วนนี่
เหยื่อที่ไม่ควรมีไว้ในกล่อง
แม่นบ่ครับ
 lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lookaroundb lol

ครู ติดเบ็ดสามทาง ใส่ลิ้น ดำตื้น เอาไปตีเบิ่งจักบาดแน่นะครับ  ผมว่าน่าจะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

เอาแห้ว ตี แห้วว   หุหุหุ

j_anya_pon

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:29:27 PM »

ผมเอกบึงกาฬแต่ก่อนบ้าปลาบ่อแต่เดี๋ยวนี้บ้าปลาปลอม ขอความรู้นำ

แน่เด้อคุณหนึ่งบึงกาฬ
civillaw

Full Member

โหวต 0

ฝีมือไม่ให้ แต่ใจรัก...ผุ่นแหล่ว

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:33:35 PM »

สำหรับผม เหลื่อมครับ
ลากแฮงๆเป็นผิวน้ำ
ลากสีเร็วๆ เป็นดำตื้น
ลากซ้าๆใส่ตะกั่วสีหนักๆ เป็นดำลึก

อิๆ เจตนามาป่่วนครับ เหอๆ อย่าถือๆ

แต่ขอบคุณสำหรับความร้ครับ เยี่ยมๆๆ

pobmee pobmee pobmee

คันเบ็ดงอ  อ่อนโอน โดนกระชาก
เสียงรอกลาก เสนาะหู มิรู้หาย
สายเอ็นตึง ดึงดำดิ่ง ยิ่งเร้าใจ
แต่สุดท้าย ไม่ได้ตัว มัวกินเบียร์...
กอล์ฟ_GBH
มือใหม่!!! หัดตกปลา!!!
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 7

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:20:02 PM »

มาเก็บเอาความรู้ครับ

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์