หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
ตุลาคม 25, 2014, 08:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง:อัตราทด  (อ่าน 3863 ครั้ง)
Nueng-K Moncan-FC
อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
Hero[IIIII] Member
*
*

โหวต 48

087-7703599

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 03:23:23 PM »

- ตลับลูกปืน 7ตลับแบบ HPCR  คืออะไร คับ
- อัตราทดมี 2แบบให้เลือก 5.4:1 กับ 6.4:1  ความแต่ต่างคับ
- ลูกปืนรุ่นนี้อัดเข้าไปถึง 11ลูกปืนแบบ HPCR (ถ้าลูกปืนเยอะมันดียังไงคับ)
- จุสาย 12/145 หมายถึง
- อัตราทด 5.3.1 กับ 5.1.1

ขอบคุณมากคับ
nut

*

โหวต 5

บอใจ บอได้ขี่ช้างงา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 03:49:52 PM »

5.3 : 1   คือ มือหมุนแขน 1 รอบ สปูนเก็บสายหมุน 5.3 รอบครับ  supergrin supergrin

**ได้ไม่ได้ ไม่เป็นอะไร ยังไง ยังไง ก็ขอให้ได้ตกซะก่อน อิอิ**
อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 48

087-7703599

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:01:55 PM »

5.3 : 1   คือ มือหมุนแขน 1 รอบ สปูนเก็บสายหมุน 5.3 รอบครับ  supergrin supergrin

ขอบคุณ คับ

แล้วมันมีผลต่อการตีเบ็ดยังไงคับ
แล้วลูกปืน7ตลับกับ11ตลับต่างกันมากไหม คับ
5.3.1  
5.1.1  

nut

*

โหวต 5

บอใจ บอได้ขี่ช้างงา

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:09:24 PM »

ขอบคุณ คับ

แล้วมันมีผลต่อการตีเบ็ดยังไงคับ
แล้วลูกปืน7ตลับกับ11ตลับต่างกันมากไหม คับ
5.3.1  
5.1.1  

ไม่มีผลกับการตีครับ มีผลเฉพาะการเก็บสายครับ
ทดมากเก็บสายได้เร็ว ทดน้อยเก็บสายได้ช้าครับ
 supergrin supergrin

**ได้ไม่ได้ ไม่เป็นอะไร ยังไง ยังไง ก็ขอให้ได้ตกซะก่อน อิอิ**
ผู้หมู่

Hero[III] Member
*

โหวต 16

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:00:27 PM »

็เพิ่มเติม น้าnut ครับ
1.ลูกปืน HPCR (High Performance Corrosion Resistant Bearings) เป็นลูกปืนป้องกันการกัดกร่อนคุณภาพสูง ส่วนมากใช้กับน้ำเค็มครับ
2 ตามน้าข้างบนครับ
3.ลูกปืนเยอะ หมุนลื่นขึ้น ทนขึ้น
4. 12/145 หมายถึง จุสายมาตรฐาน ขนาด12 ปอนส์ ได้ 145 หลา หรือเมตรแล้วแต่ หน่วยวัดยี่ห้อนั้น
5. ตามน้า nutครับ
 beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

ผู้หมู่

*

โหวต 16

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:04:11 PM »

อีกนิดเด้อเด้อครับ...ถ้าจะเอาตีไกล อย่าดูรอกอย่างเดี่ยว คันมีส่วนเยอะครับ เลื่อกคนให้เหมาะกับงาน เอาคันตกสวายไปตีเยื่อปลอมเบาๆ มันตีไม่ออกเด้อ ..........  laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

*
*

โหวต 48

087-7703599

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 08:26:16 AM »

ขอ ขอขอบคุณ น้า nut กับ ผู้นำ มากคับนะคับ
พี่น้องเปรม
*
*

โหวต 28

หมานแน บ่อหมานแน เป็นธรรมดาคราบบบบบ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 08:14:03 PM »

- อัตราทดมี 2แบบให้เลือก 5.4:1 กับ 6.4:1  ความแต่ต่างคับ
................................................................................

ผมขอตอบตามน้าๆทั้งสองครับ  ที่ตอบมา  ถูกต้องครับ   มิมีใครกล้าเทียบชั้นกัน  น้านัท  เทพปลากระสูบตัวจริงๆ smash smash smash smash

แต่ผมคงนึกถึง  5.4 กับ  6.4  ความแตกต่างที่น้าหมายถึง  คือ  การหมุนหนึ่งรอบ ตัวแรก  เก็บสายเข้าได้  5.4  รอบ 

ส่วนการหมุน  แบบที่สอง  คือ  6.4/1  ก็ความหมายเช่นเดียวกันครับ  คือ  หมุนมือหมุน  หนึ่งรอบ  เก็บสายได้  6.4รอบครับ  ตามน้านัท  เเละน้าผู้หมู่ว่า

แล้วมันแตกต่างกันอย่างไร

ถ้าเป็นรอกตีเหยื่อปลอม  รอบ  5.4  มันเหมาะกับเหยื่อชนิดมีลิ้น เช่นตระกูล  ราพาล่า  ทั้งหลายครับ  เพราะเวลาลาก  จะมีแรงต้านน้ำมากกว่าแบบผิวน้ำ

แต่ถ้าเป็นรอก แบบ  6.4  หรือตระกูล  รอบ  7.1 (เก็บสายเข้าเร็วมาก )  มันเหมาะกับเหยื่อที่วิ่งบนผิวน้ำ เช่นกบ ปลาปลอมติดใบพัดต่างๆครับ

รอน้าๆท่านอื่นมาตอบนะครับ

สวัดดี beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

การได้เป็นสมาชิกในเว็ป   เป็นการสร้างควานคิดแนวใหม่ๆที่ไม่เคยได้รับรู้    และยังได้มิตรภาพที่ไม่เคยได้รับ  ขอขอบคุณ น้าๆและพี่ๆน้องๆทุกท่าน  และ  น้าเว็ป  มากถึงมากที่สุดครับ
*
*

โหวต 48

087-7703599

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 10:38:53 PM »

................................................................................

ผมขอตอบตามน้าๆทั้งสองครับ  ที่ตอบมา  ถูกต้องครับ   มิมีใครกล้าเทียบชั้นกัน  น้านัท  เทพปลากระสูบตัวจริงๆ smash smash smash smash

แต่ผมคงนึกถึง  5.4 กับ  6.4  ความแตกต่างที่น้าหมายถึง  คือ  การหมุนหนึ่งรอบ ตัวแรก  เก็บสายเข้าได้  5.4  รอบ 

ส่วนการหมุน  แบบที่สอง  คือ  6.4/1  ก็ความหมายเช่นเดียวกันครับ  คือ  หมุนมือหมุน  หนึ่งรอบ  เก็บสายได้  6.4รอบครับ  ตามน้านัท  เเละน้าผู้หมู่ว่า

แล้วมันแตกต่างกันอย่างไร

ถ้าเป็นรอกตีเหยื่อปลอม  รอบ  5.4  มันเหมาะกับเหยื่อชนิดมีลิ้น เช่นตระกูล  ราพาล่า  ทั้งหลายครับ  เพราะเวลาลาก  จะมีแรงต้านน้ำมากกว่าแบบผิวน้ำ

แต่ถ้าเป็นรอก แบบ  6.4  หรือตระกูล  รอบ  7.1 (เก็บสายเข้าเร็วมาก )  มันเหมาะกับเหยื่อที่วิ่งบนผิวน้ำ เช่นกบ ปลาปลอมติดใบพัดต่างๆครับ

รอน้าๆท่านอื่นมาตอบนะครับ

สวัดดี beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

ขอบคุณมากคับ
aek_sakon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 03:09:36 AM »

พี่น้องคราบบบบบบบอย่าลืมยิ่งทดมากเขี้ยวเฟืองยิ่งเล็กความแข็งแรงลดลงผมเคยเห็นรอบต่ำหมุนได้เร็วกว่ารอบสูงมันอยู่ที่คนหมุนด้วยข้อมือเป็นไง
ตกปลาเป็นกีฬาชนิดนึ่งที่เราต้องซ้อมด้วยนะคราบบบบอย่าลืม
keta
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ ฝังให้ด้วย
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Super Hero Member
*
*

โหวต 447

อายุเยอะแล้ว แต่ถ้ารู้จักกันก็ลดได้นิดหน่อย

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:50:33 AM »

agree agree agree

Kruhui
สมาชิกพัฒนาเว็บ
*
*

โหวต 32

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบตกปลาหาได้ชอบค

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 11:43:36 AM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง
ชอบตกปลาหาได้ชอบความรุนแรง    ได้ต้มยำทำแกงเป็นไซด์ไลน์
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์