หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
สิงหาคม 01, 2014, 04:35:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการทำกบกระโดดครับ  (อ่าน 3361 ครั้ง)
ดิ่ง ฟิชชิ่ง

Newbie
*

โหวต 0

« เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:36:40 PM »

อยากถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับว่าสับปากกบไม้ยังไงให้มันกระโดดครับอยากทำไว้ใช้เองครับเพราะทำแล้วมันไม่กระโดด Huh? Huh? Huh? eye_cry eye_cry
ผู้หมู่

Hero[III] Member
*

โหวต 16

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 10:53:06 PM »

อยากถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับว่าสับปากกบไม้ยังไงให้มันกระโดดครับอยากทำไว้ใช้เองครับเพราะทำแล้วมันไม่กระโดด Huh? Huh? Huh? eye_cry eye_cry
องศาปากประมาน 60-70 องศาแล้วแต่บุคคลครับ จุดถ่วงตะกั่วต้องลองถ่วงดู แต่ละทรงก็ถ่วงไม่เหมือนกัน wavey wavey wavey

ดิ่ง ฟิชชิ่ง

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:34:27 AM »

องศาปากประมาน 60-70 องศาแล้วแต่บุคคลครับ จุดถ่วงตะกั่วต้องลองถ่วงดู แต่ละทรงก็ถ่วงไม่เหมือนกัน wavey wavey wavey
ขอบคุณน้าผู้หมู่มากๆครับที่ให้ข้อมูลจะไปทำดูครับขอบคุณมากๆครับ pobmee pobmee pobmee pobmee
keta
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ ฝังให้ด้วย
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Super Hero Member
*
*

โหวต 447

อายุเยอะแล้ว แต่ถ้ารู้จักกันก็ลดได้นิดหน่อย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:32:28 AM »

yawn yawn yawn

Kruhui
สมาชิกพัฒนาเว็บ
Hero[III] Member
*
*

โหวต 32

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบตกปลาหาได้ชอบค

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:41:26 PM »

มาเก็บความรู้ครับ

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง
ชอบตกปลาหาได้ชอบความรุนแรง    ได้ต้มยำทำแกงเป็นไซด์ไลน์
mr.uglyman
ชัยวัฒน์ บุณยรัตพันธุ์
สมาชิกอุปถัมภ์เว็บ
Hero[IIIII] Member
*
*

โหวต 70

เค้าเอิ้น...คนผู้ฮ้าย..

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:55:41 PM »

มาเก็บความรู้ครับ

อาจารย์ครับสิเก็บไปออกข้อสอบบ้อครับ lol lol lol  เป็นวิทยาทานแหน่ครับ ผ๊มก่าบ่อฮู้คือกันคร๊าบ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

" ได้คันเบ็ดซักคันพร้อมเหยื่อ... มีน้องนางแก้มเรื่อนั่งเคียงตกปลา "[/b]
propom Moncan-FC
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้...คุณ...เชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Hero[IIIII] Member
*
*

โหวต 57

ล้มได้ไม่เป็นไร แต่อย่าท้อใจไปตลอดกาล

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:00:32 PM »

อาจารย์ครับสิเก็บไปออกข้อสอบบ้อครับ lol lol lol  เป็นวิทยาทานแหน่ครับ ผ๊มก่าบ่อฮู้คือกันคร๊าบ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

supergrin supergrin supergrin supergrin supergrin supergrin supergrin

yimyim
ขาลุย

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:05:35 AM »

สำคัญที่ท้องครับ ต้องโค้งขึ้นหาปาก
jittisak

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:25:37 PM »

;Dถ้าให้ผมตอบนะครับ แต่ว่าต้องลงทุนนิดหนึ่งครับ ไปซื้อกบกระโดดมาแลเอาตะไบขัดดูว่าเขาถ่วงยังไง จริงแล้วเป็นเรื่องง่าย ๆ มีแค่สองจุด คือถ่วงเกือบจะกลางท้องเหยื่อ และก็ท้ายท้องเหยื่อ ส่วนมากหน้าตัดก้จะอยู่ประมาณ 40-45 องศา ครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์