หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
เมษายน 24, 2014, 07:54:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่หัดตีเหยื่อปลอม  (อ่าน 3706 ครั้ง)
mangkorn

Newbie
*

โหวต 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 03:20:55 PM »

คือผมกำลังหัดตีเหยื่อปลอมครับไป3วันเเห้วทั้ง3วันเลยครับ

เลยอยากจะขอเทคนิคตีเหยื่อปลอมหน่อยครับ วิธีตี  วิธีลากเหยื่อ

สีของตัวเหยื่อ  ปลาประเภทใหนใช้เหยื่อเเบบใหน

หรือหมายประเภทใหนใช้เหยื่อเเบบใหน  ประมาณนี้อ่ะครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะครับ    ขอบคุณน้าๆมากครับ
เบียว กาฬสินธุ์
ประมูล บุญสูง 085-7509829 203/4 บ.หนองกุง ต.หนองกุง อ.เมือง จ.กาฬสินธ 46000

Hero[II] Member
*

โหวต 7

ได่บ่ได่กะไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 04:50:48 PM »

บ่ฮุ้คือกันครับ ผมก็หัดตีคือกันครับน้าได้แนบ่ได้แนกะแล้วแต่มื้อครับ  beer_cheer.gif beer_cheer.gif เล่นไปเล่นมามันสิได้เองครับ supergrin

ผู้หมู่

Hero[III] Member
*

โหวต 15

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:58:05 PM »

ไปตีปลาอะไรครับ............
ตีช่อน กบกระโดด กบยาง กระดี่เหล็ก เท็กซัส ดำตื้น
กระสูบ สปินเนอร์ ป๊อบเปอร์ สปูน มินนาว เพนซิล ฯลฯ
ทั้งนี้ลองหลายๆแบบ ไม่กัดอันนึงก็ ต้องกัดอีกอัน
หมายมีส่วนนะครับ ตีเหยื่อไปจุดที่คิดว่าจะซุ่มอยู่ แนวไกล้สวะ กอหญ้า ริมตลิ่ง
รอน้าๆท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ
ปล. อย่าท้อครับ......ขยันตีไปเรื่อยๆ ตัวแรกมันหายากหน่อย ......... ตัวแรกมาแล้ว 2-3 ก็จะตามมาเองครับโพ้ม
ขอให้สนุกในการตกปลานะครับ wavey wavey wavey wavey wavey wavey wavey

จ่าวัฒน์
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 6

081-8517102 จ่าวัฒน์ น่ะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:18:02 PM »

ไปตีปลาอะไรครับ............
ตีช่อน กบกระโดด กบยาง กระดี่เหล็ก เท็กซัส ดำตื้น
กระสูบ สปินเนอร์ ป๊อบเปอร์ สปูน มินนาว เพนซิล ฯลฯ
ทั้งนี้ลองหลายๆแบบ ไม่กัดอันนึงก็ ต้องกัดอีกอัน
หมายมีส่วนนะครับ ตีเหยื่อไปจุดที่คิดว่าจะซุ่มอยู่ แนวไกล้สวะ กอหญ้า ริมตลิ่ง
รอน้าๆท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ
ปล. อย่าท้อครับ......ขยันตีไปเรื่อยๆ ตัวแรกมันหายากหน่อย ......... ตัวแรกมาแล้ว 2-3 ก็จะตามมาเองครับโพ้ม
ขอให้สนุกในการตกปลานะครับ wavey wavey wavey wavey wavey wavey wavey
เขาไม่เคยได้ตัวแรกเลย  ยังแห้ว อยู่นิ

ไม่มีคำว่าไม่................เมื่อไม่ลงมือทำ
nemesis742 Moncan-FC
http://www.facebook.com/nuttachad.direkrat
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 37

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:58:28 PM »

ตอนผมหัดแรกๆก็แห้วอยู่เป็นเดือน ปัจจุบันก็ยังเหมือนเดิม  lol

ผู้หมู่

*

โหวต 15

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:26:27 PM »

สรุปว่า...
ได้ปลาเป็นเรื่องแปลก.....ปลาไม่แดร_กเป็นเรื่องธรรมชาติ
ครับโพ้ม..

* 51435143.jpg (33.27 KB, 400x320 - ดู 1814 ครั้ง.)

จ่าวัฒน์
*
*

โหวต 6

081-8517102 จ่าวัฒน์ น่ะครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:45:57 PM »

สรุปว่า...
ได้ปลาเป็นเรื่องแปลก.....ปลาไม่แดร_กเป็นเรื่องธรรมชาติ
ครับโพ้ม..
pobmee pobmee pobmee pobmee pobmee

ไม่มีคำว่าไม่................เมื่อไม่ลงมือทำ
PUMZZII

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 01:29:33 AM »

ปลาชะโด  ใช้เหยื่อที่มี(ใบพัด)น้าจะเปนทางเลือกที่ดีนะคับผมว่า  POPPER ก้ได้ ขอให้มีเสียงหรือครื้นน้ำแรงๆประมานนี้มั้งคับเท่าที่พอรู้และเคยใช้และได้ตัวมา

สู้ๆ  เดอคับ 
mangkorn

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:51:49 AM »

ขอบคุณน้าๆมากครับ
black01
สมาชิกพัฒนาเว็บ
Hero Member
*

โหวต 3

นานๆที

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:50:21 AM »

ตามเก็บความรู้ด้วยคนคับ pobmee pobmee
Kruhui
สมาชิกพัฒนาเว็บ
*
*

โหวต 32

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง ชอบตกปลาหาได้ชอบค

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 02:49:23 PM »

มือใหม่คือกันครับ
 pob_white pob_white pob_white pob_white

ไม่ได้ชอบตกปลาเพราะซาดิสม์      แต่เพราะชอบใช้ชีวิตกลางแจ้ง
ชอบตกปลาหาได้ชอบความรุนแรง    ได้ต้มยำทำแกงเป็นไซด์ไลน์
Nueng-K Moncan-FC
อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
Hero[IIIII] Member
*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:23:22 PM »

ต้องลองไปเรื่อยๆ แห้วนะมันเรื่องประจำ ขนาดว่าเก่งก็ยังมีแห้วคับผม
ผมแนะนำว่า สู้ๆนะคับ ไม่เกินปีให้ตัวแรกแน่นนอนคับผม อิอิ แห้วแค่3วันจิบๆ ผมยังแห้วอยู่ 3 เดือนเลย 55+

keta
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ ฝังให้ด้วย
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Super Hero Member
*
*

โหวต 447

อายุเยอะแล้ว แต่ถ้ารู้จักกันก็ลดได้นิดหน่อย

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:35:01 PM »

ลองหาเพื่อนตกดูครับ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน เหยื่อ การหาหมาย แอ๊คชั่นของเหยื่อ  yawn yawn yawn
ผมว่าน่าจะเรียนรู้ได้เร็วกว่าลองผิดลองถูกนะครับ ยิ่งมีเพื่อนตกเก่งๆแล้วยิ่งง่ายครับ  yawn yawn yawn

อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:18:34 PM »

ลองหาเพื่อนตกดูครับ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน เหยื่อ การหาหมาย แอ๊คชั่นของเหยื่อ  yawn yawn yawn
ผมว่าน่าจะเรียนรู้ได้เร็วกว่าลองผิดลองถูกนะครับ ยิ่งมีเพื่อนตกเก่งๆแล้วยิ่งง่ายครับ  yawn yawn yawn

agree agree agree สังเกตและพัฒนาในสตายความถนัดของเราเอง

ผู้หมู่

*

โหวต 15

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:41:01 PM »

agree agree agree สังเกตและพัฒนาในสตายความถนัดของเราเอง
เพิ่มเติม.......ตีเหยื่อปลอม จินตนาการเป็นเรื่องสำคัญ ตีเหยื่อกบ ต้องให้มันเป็นกบ ปลาต้องเป็นปลา ทดลองไปเรื่อยๆเดี๋ยวเป็นโปร อิอิ Grin Grin Grin

*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:33:51 AM »

เพิ่มเติม.......ตีเหยื่อปลอม จินตนาการเป็นเรื่องสำคัญ ตีเหยื่อกบ ต้องให้มันเป็นกบ ปลาต้องเป็นปลา ทดลองไปเรื่อยๆเดี๋ยวเป็นโปร อิอิ Grin Grin Grin

ตีกบมันกะสิเป็นกบ ตั่วเนาะ ขั่นกบกำลังลอยยุกลางอากาศเปลี่ยนเป็นปลาผมกะถิ่มเบ็ดแล่นโลด ละ  tongue1 tongue1 แซวชื่อๆเด้อ อ้ายทราย

propom Moncan-FC
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้...คุณ...เชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
*
*

โหวต 56

ล้มได้ไม่เป็นไร แต่อย่าท้อใจไปตลอดกาล

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:01:34 PM »

ตีกบมันกะสิเป็นกบ ตั่วเนาะ ขั่นกบกำลังลอยยุกลางอากาศเปลี่ยนเป็นปลาผมกะถิ่มเบ็ดแล่นโลด ละ  tongue1 tongue1 แซวชื่อๆเด้อ อ้ายทราย

เคลียกันเอาเด้อออ lol lol lol lol lol lol lol

เขยใหม่
รักเเละหลงใหลในกีฬาตกปลา

Jr. Member
**

โหวต 0

รักเเละหลงใหลในกีฬาตกปลา

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 12:43:18 PM »

ใส่ศรัทธาเเละความตั้งใจลงไป  เเค่นี้คำว่าเเห้วแทบจะไม่ต้องได้ยินอีกต่อไป (เชื่อผมเถอะครับน้า) beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif pobmee pobmee pobmee
kkampecht

Newbie
*

โหวต -23

ตกปลาเพราะใจรัก

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:35:36 AM »

ไม่ต้องแปลกใจคับ ดูก่อนว่าหมายที่เราเลือกมีปลาหรือไม่ (อาจมีการไล่กัดปลาเล็ก) หากไม่มีปลาตกยังไงก็ไม่มีปลามากัดหรอกคับ เหยื่อทุกตัวปลากัดหมดไม่เลือกหรอกคับลงทุนซื้อเหยื่อตัวละ 500 600 บาท เอาไปตกบางทีปลาก็ไม่กัดเหมือนกันคับ ขึ้นอยู่กับ ปัจจัยหลายๆ อย่างแต่สำหรับผมแล้ว ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น ไม่มีสูตรไหนตายตัว หรอกคับเชื่อผมเถอะ เวลาลากเหยื่อ สั่งเกตุดูว่าเหยื่อแต่ละตัวแอ็คชั่นมันอยู่ตรงไหน เช่นการวางระดับเบ็ด ถ้าสูงไป แอ็คชั่นก็จะไม่มี (สำหรับกบกระโดด) เราจึงต้องสังเกตุเหยื่อของเราเองว่าจังหวะไหนที่เหยื่อจะออกแอ็คชั่นได้ดีที่สุด
mr.uglyman
ชัยวัฒน์ บุณยรัตพันธุ์
*
*

โหวต 69

เค้าเอิ้น...คนผู้ฮ้าย..

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:24:20 PM »

ใส่ศรัทธาเเละความตั้งใจลงไป  เเค่นี้คำว่าเเห้วแทบจะไม่ต้องได้ยินอีกต่อไป (เชื่อผมเถอะครับน้า) beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif pobmee pobmee pobmee

บ๊ะคมคายเหลือเกิน .... ชอบจัง  .............  แต่ผมก็ยังแห้วอยู่ lol lol lol

" ได้คันเบ็ดซักคันพร้อมเหยื่อ... มีน้องนางแก้มเรื่อนั่งเคียงตกปลา "[/b]
หมากผีผ่วน ณ ไม้เอก
เมาไม่กลับ

Hero Member

โหวต 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:57:07 AM »

มือใหม่คือกันครับ
 pob_white pob_white pob_white pob_white
หราครับท่านปรมจารครูฮุย หาตั๊วไปทั่ว
jittisak

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:50:20 PM »

Grin ;Dถ้าจะพูดไป บ่อไหน ๆ ไม่ว่าจะเป็นบ่อเลี้ยง บ่อธรรมชาติ ก็ไม่มีใครมองเห็นว่ามีปลาหรือเปล่า เป็นเพียงการคาดเดาแค่นั้นเอง หมายที่เรายืนอยู่นี่น่าจะมีตัว ส่วนที่เหยื่อที่จะใช้ก็ขึ้นอยู่กับหมายที่อยู่ข้างหน้าคุณว่าจะเลือกแบบไหนดี ง่าย ๆ ก็คือเอาที่คุณคิดว่าน่าจะใช้เหยื่อตัวไหนที่คุณมี่ในกล่องนั่นแหละครับ ลองผิดลองถูก ไม่มีใครว่าหรอกครับ ประสบการณ์จะทำให้เราเกิดการเรียนรู้เองแหละครับ supergrin supergrin
Kappa

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:59:42 PM »

แวะมาเก็บความรู้ด้วยคนนะครับ

ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบมันสุขใจที่สุดแล้ว
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์