หน้าแรก    ติดต่อเว็บมาสเตอร์
เมษายน 20, 2014, 02:34:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอเชิญสมาชิกร่วมสมัครเป็นสมาชิกพัฒนาเว็บเชิญคลิกที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ เบ็ด กับ ลอก ที่ใช้กับเหยื่อปลอม ที่ Action ดี ราคาเบาๆ ให้หน่อย ครับผม (มือใหม่หัดเล่น  (อ่าน 3820 ครั้ง)
ครูนนท์ สกลนคร
ครู นนท์ สกลนคร

Newbie
*

โหวต 0

« เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:24:08 PM »

สวัสดีคับ ชาว อีสาน ฟิสซิ่ง ทุกท่าน พอดีผม เพิ่งหัดเล่น เลยอยากขอคำแนะนำ จากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ในการใช้ เบ็ด ใช้ลอก หรือจะเป็น เหยื่อ ปลอม ต่างๆ นานา ช่วยแนะนำผมหน่อย นะครับ ว่าจะไปซื้อ คันเบ็ด มาไว้ ตกปลา โดยใช้ เหยื่อปลอม ควรเลือกซื้อรุ่นไหน แบบไหนดีครับ  ที่ให้ Action เหยื่อปลอม ดีๆ แต่ขอราคาเบาๆ หน่อยนะครับ งบหน่อย กะว่า วันหยุด จะไป ตกปลากระสูบ หนองหาร สักหน่อย นะครับ เลยว่าจะหา เบ็ด คัน ดีๆ มาไว้สักคัน(มีอยู่กันคันละ ร้อยกว่าบาท อิอิ) พร้อมขอคำแนะนำเรื่อง เหยื่อปลอมหน่อยนะครับ

ลืมบอกไป ผมคนสกลนคร เด้อครับ ว่างๆ จะไปเล่นหนองหาร อยู่ ไผว่าง มาไปนำกันเด้อครับ ไป สอนผม ตกนำ อิอิ

ขอบคุณครับ
keta
ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ ฝังให้ด้วย
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Super Hero Member
*
*

โหวต 447

อายุเยอะแล้ว แต่ถ้ารู้จักกันก็ลดได้นิดหน่อย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 02:33:22 PM »

มันกว้างไปนะครับ ขอทราบงบด้วยครับ  yawn yawn yawn

yoyosang

Hero[II] Member
*

โหวต 10

การตกปลาไม่มีอะไรที่ตายตัว(0833544311)

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 02:53:01 PM »

สวัสดีคับ ชาว อีสาน ฟิสซิ่ง ทุกท่าน พอดีผม เพิ่งหัดเล่น เลยอยากขอคำแนะนำ จากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ในการใช้ เบ็ด ใช้ลอก หรือจะเป็น เหยื่อ ปลอม ต่างๆ นานา ช่วยแนะนำผมหน่อย นะครับ ว่าจะไปซื้อ คันเบ็ด มาไว้ ตกปลา โดยใช้ เหยื่อปลอม ควรเลือกซื้อรุ่นไหน แบบไหนดีครับ  ที่ให้ Action เหยื่อปลอม ดีๆ แต่ขอราคาเบาๆ หน่อยนะครับ งบหน่อย กะว่า วันหยุด จะไป ตกปลากระสูบ หนองหาร สักหน่อย นะครับ เลยว่าจะหา เบ็ด คัน ดีๆ มาไว้สักคัน(มีอยู่กันคันละ ร้อยกว่าบาท อิอิ) พร้อมขอคำแนะนำเรื่อง เหยื่อปลอมหน่อยนะครับ

ลืมบอกไป ผมคนสกลนคร เด้อครับ ว่างๆ จะไปเล่นหนองหาร อยู่ ไผว่าง มาไปนำกันเด้อครับ ไป สอนผม ตกนำ อิอิ

ขอบคุณครับ

ผมยังใช้ ของถูกๆๆเลยครับ ตามงบที่ผมมี  งบน้อย แต่ไม่ด้อยคุณภาพ อิอิ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif agree

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:10:33 PM »

มันกว้างไปนะครับ ขอทราบงบด้วยครับ  yawn yawn yawn

เอาสักไม่เกิน 1500 บาท อ่ะ ครับผม ช่วยนะนำหน่อย ละกันนะครับ

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:14:40 PM »

ผมยังใช้ ของถูกๆๆเลยครับ ตามงบที่ผมมี  งบน้อย แต่ไม่ด้อยคุณภาพ อิอิ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif agree

สงสัยอยู่ที่ ฝีมือแน่นอน เลยครับผม 

ผมว่าจะไปตก ปลากระสูบ หนองหาร ชวยแนะนำเหยื่อ แบบ เด็ดๆ ให้หน่อยนะครับ(หรือว่าไม่เกี่ยวกับเหยื่อ ฝีมือไม่ถึงเลยไม่ได้ปลาหรือป่าวผม อิอิ)

ท่านพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับผม

ผม ชื่อ นนท์ ครับ หรือ อีกนามหนึ่ง ครูนนท์ ผมสอนคอมพิวเตอร์ ที่วิทยาลัยอาชีวศึกษาสกลนครพัฒนศิลป์ ครับ

ว่างๆ ไปชี้แนะผมหน่อยนะครับ เดี่ยวจัดให้ชุดใหญ่ค่าครู  Cool Cool
yoyosang

*

โหวต 10

การตกปลาไม่มีอะไรที่ตายตัว(0833544311)

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:41:22 PM »

23 นี้ ลงเรือตกปลาหนองหารด้วยกันไหมครับ จะได้แชร์ประสบการณ์กันครับ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

ผมก็ไม่เยอะหรอกครับ หาเก็บเกี่ยวประสบกาณ์เรื่อยๆๆ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif
กอล์ฟ_GBH
มือใหม่!!! หัดตกปลา!!!
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
Hero[III] Member
*
*

โหวต 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 08:17:25 PM »

+1ครับ  agree

คือว่าเล่น สปิน หรือเล่นเบท แล้วถ้าเลือกเบท จะเอาทรงกลมหรือหยดน้ำ

ผมว่าถ้างบ 1,500 บาท
ผมว่าน่าจะเล่นสปินนะ
คันก็ BERKLEY  CHERRYWOOD ยาว 6ฟุต6  เวท 8-17(ผมเอาไว้เล่นกะช่อนนะครับกระสูบก็เล่นได้ครับ) หรือ 4-16(ก็จะมันส์สำหรับกระสูบนะครับ สำหรับผมนะครับ) ราคา 680 บาท

รอกนะครับ Skyhawk SNIPER รุ่น SN2000    ลูกปืน5+1    อัตราทด 5.5:1    ความจุสาย8/110    ราคา 550

สายก็เล่นสายเอ็นไปก่อนนะครับไม่ถึงร้อยประหยัดไปเยอะเลยครับ ถ้าเล่นสายPE ก็300+ต่อม้วนครับ

เหยื่อนะครับ ก็ใช้ เหลี่ยม หรือ สปูนก็ได้ครับ ราคไม่เกินตัวละ50หรอกครับ หรือจะเป็น ป๊อบเปอร์หรือมินนาว ธรรมดาไม่มียี่ห้อ ก็ ไม่เกินตัวละ100ครับ

รวมทั้งหมดก็ คัน680+รอก550= 1230 เหลือซื้อเหยื่อ 270 บาทครับ   

propom Moncan-FC
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้...คุณ...เชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
สมาชิกพัฒนาเว็บ_ตำรวจบ้านเว็บอีสาน
Hero[IIIII] Member
*
*

โหวต 56

ล้มได้ไม่เป็นไร แต่อย่าท้อใจไปตลอดกาล

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:02:11 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้ดีหาคนที่รู้ที่อยู่ใกล้ๆ แล้วถือเงินเข้าไปที่ร้านเลยครับ  เลือกตามที่ชอบสีที่ใช่ ส่วนเรื่องงบบอกก่อนเลยว่าแค่นี้ไม่พอแน่ๆทั้งเหยื่อปลอมที่จะต้องซื้ออีกครับ  แต่พอเริ่มต้นได้ถ้าเริ่มต้นกะชุดสปินนิ่ง  ถ้าอยากได้แบบที่ชอบตามเว็บคุณต้องรอของ สั่งไปราคาต้องบวกค่าส่งค่าโอน งบที่ตั้งไว้อาจจะไม่พอครับ จริงอยูร้านบางร้านอาจจะอยากขายแต่ของแต่ไม่มีสามัญสำนึก เห็นแก่ได้ไม่เห็นแก่อนาคตของร้านตัวเอง ระวังนะครับร้านแบบนี้ บางทีขอแนะให้นัดเจอรึว่าโทหานน้าๆที่อยู่ใกล้ๆแล้วหาวันไปดูซักวัน แล้วจะได้สิ่งที่ดีกว่าครับคิดนานๆหน่อย ศึกษาเยอะๆแล้วจะได้สิ่งที่ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

กอล์ฟ_GBH
สมาชิกพัฒนาเว็บและสมาชิกค้าขาย
*
*

โหวต 7

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:11:47 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  ให้ดีหาคนที่รู้ที่อยู่ใกล้ๆ แล้วถือเงินเข้าไปที่ร้านเลยครับ  เลือกตามที่ชอบสีที่ใช่ ส่วนเรื่องงบบอกก่อนเลยว่าแค่นี้ไม่พอแน่ๆทั้งเหยื่อปลอมที่จะต้องซื้ออีกครับ  แต่พอเริ่มต้นได้ถ้าเริ่มต้นกะชุดสปินนิ่ง  ถ้าอยากได้แบบที่ชอบตามเว็บคุณต้องรอของ สั่งไปราคาต้องบวกค่าส่งค่าโอน งบที่ตั้งไว้อาจจะไม่พอครับ จริงอยูร้านบางร้านอาจจะอยากขายแต่ของแต่ไม่มีสามัญสำนึก เห็นแก่ได้ไม่เห็นแก่อนาคตของร้านตัวเอง ระวังนะครับร้านแบบนี้ บางทีขอแนะให้นัดเจอรึว่าโทหานน้าๆที่อยู่ใกล้ๆแล้วหาวันไปดูซักวัน แล้วจะได้สิ่งที่ดีกว่าครับคิดนานๆหน่อย ศึกษาเยอะๆแล้วจะได้สิ่งที่ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
+10 agree agree agree

modyim
กิน เที่ยว ตกปลา ตามประสา "มดยิ้ม"
สมาชิกอุปถัมภ์เว็บ
*
*

โหวต 16

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:15:31 PM »

ขอบคุณครับ
เอาใจผมไปเลย
 lol lol lol

ผมไม่มีคำแนะนำครับ งบน้อยเกินไป ถ้าคงได้แต่คัน มอนสเตอร์+รอกชิFX น่าจะพอ
เพิ่มมาอีก500 คงจัดเหยื่อกะสายให้ได้ นิดหน่อย กระสูบ PE2 เจ๋งสุดครับ
 lol lol lol

ถ้าตกปลาแล้วไม่ได้ปลา ก็ถือซ่ะว่าเราชอบตกปลา

ถ้ามัวแต่หวังรางวัล เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม

ถ้าได้รางวัลก็ดีไป ไม่ได้ก็อย่าคิดมาก "เราฅนตกปลา"

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 12:03:45 AM »

23 นี้ ลงเรือตกปลาหนองหารด้วยกันไหมครับ จะได้แชร์ประสบการณ์กันครับ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

ผมก็ไม่เยอะหรอกครับ หาเก็บเกี่ยวประสบกาณ์เรื่อยๆๆ beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

น่าสนใจ แต่อุปกรณ์ นี้สิ ครับ ยังขาด อยู่เลย

ขอบคุณครับผม

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 12:13:42 AM »

+1ครับ  agree

คือว่าเล่น สปิน หรือเล่นเบท แล้วถ้าเลือกเบท จะเอาทรงกลมหรือหยดน้ำ

ผมว่าถ้างบ 1,500 บาท
ผมว่าน่าจะเล่นสปินนะ
คันก็ BERKLEY  CHERRYWOOD ยาว 6ฟุต6  เวท 8-17(ผมเอาไว้เล่นกะช่อนนะครับกระสูบก็เล่นได้ครับ) หรือ 4-16(ก็จะมันส์สำหรับกระสูบนะครับ สำหรับผมนะครับ) ราคา 680 บาท

รอกนะครับ Skyhawk SNIPER รุ่น SN2000    ลูกปืน5+1    อัตราทด 5.5:1    ความจุสาย8/110    ราคา 550

สายก็เล่นสายเอ็นไปก่อนนะครับไม่ถึงร้อยประหยัดไปเยอะเลยครับ ถ้าเล่นสายPE ก็300+ต่อม้วนครับ

เหยื่อนะครับ ก็ใช้ เหลี่ยม หรือ สปูนก็ได้ครับ ราคไม่เกินตัวละ50หรอกครับ หรือจะเป็น ป๊อบเปอร์หรือมินนาว ธรรมดาไม่มียี่ห้อ ก็ ไม่เกินตัวละ100ครับ

รวมทั้งหมดก็ คัน680+รอก550= 1230 เหลือซื้อเหยื่อ 270 บาทครับ   

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 12:14:14 AM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสิ่งดีๆ ที่ช่วยแนะนำ ครับผม

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 12:15:35 AM »

เอาใจผมไปเลย
 lol lol lol

ผมไม่มีคำแนะนำครับ งบน้อยเกินไป ถ้าคงได้แต่คัน มอนสเตอร์+รอกชิFX น่าจะพอ
เพิ่มมาอีก500 คงจัดเหยื่อกะสายให้ได้ นิดหน่อย กระสูบ PE2 เจ๋งสุดครับ
 lol lol lol

จัดมาเลยครับ เพิ่มอีกสักหน่อยๆๆๆ
Nueng-K Moncan-FC
อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:34:34 AM »

บ่น่าไปเท่าไรครับ เดียวได้ นั่ง ตอ

yoyosang

*

โหวต 10

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:10:42 AM »

บ่น่าไปเท่าไรครับ เดียวได้ นั่ง ตอ

ครั้งนี้เรือไม้ครับ หางยาวZ9 เร็วติดจรวจ อิอิ  หนองหารไม่ค่อยมีตอด้วยสิ คงไม่ได้นั่ง ฮ่าๆๆๆ lol lol lol lol lol beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif
อย่าดูถูถตัวเอง คิดและทำอย่างสร้างสรรค์ แล้วสักวันสิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้น
*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:21:06 AM »

ครั้งนี้เรือไม้ครับ หางยาวZ9 เร็วติดจรวจ อิอิ  หนองหารไม่ค่อยมีตอด้วยสิ คงไม่ได้นั่ง ฮ่าๆๆๆ lol lol lol lol lol beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif

ย่านปริว เด้ บาย นิ

กอล์ฟ_GBH
*
*

โหวต 7

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:40:27 AM »

laugh laugh laugh laugh

modyim
กิน เที่ยว ตกปลา ตามประสา "มดยิ้ม"
สมาชิกอุปถัมภ์เว็บ
*
*

โหวต 16

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 10:52:13 AM »

ย่านพ้อเพิ่นนั้น สิอดด่าเราบ่ได่ เว้าแล้วกะ0
อิอิ
 lol lol lol

ถ้าตกปลาแล้วไม่ได้ปลา ก็ถือซ่ะว่าเราชอบตกปลา

ถ้ามัวแต่หวังรางวัล เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม

ถ้าได้รางวัลก็ดีไป ไม่ได้ก็อย่าคิดมาก "เราฅนตกปลา"

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 04:54:06 PM »

งั้นไปนั่ง จิบ อะไรเย็น มาติว ผมตกปลา ข้างหนองหาร กะได้ ครับ  pobmee pob_white pob_white beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif beer_cheer.gif
*
*

โหวต 47

087-7703599

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 05:03:24 PM »

น่าสนใจ แต่อุปกรณ์ นี้สิ ครับ ยังขาด อยู่เลย

ไปยืม เอา นำน้า โย นั่น นา ครับ เรา มีชุด อยู่

modza24
Full Member
*

โหวต 3

น.ส.วราลี วงศ์คำผา

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:11:50 AM »

เก็บเงินอีกหน่อย ได้ตัวเลือกเยอะเลยอ่ะนะ supergrin
nawa
เว้ามาน้ำตาสิไหล

*

โหวต 2

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:23:58 PM »

ได้อุปกรณ์แล้ว มาไปนำกันเด้อ ไปหาแห้วกัน มาๆๆๆ มรภ.สกลนคร

ปานได๋สิได้หยุดน๋อ อยากไปตกปลา
ไปบ่ได้ปลา แต่ยังดีกว่าบ่ได้ไป

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 04:12:13 PM »

ได้อุปกรณ์แล้ว มาไปนำกันเด้อ ไปหาแห้วกัน มาๆๆๆ มรภ.สกลนคร

พอดีไปสร้างบ้าน นักเรียนมา เลย แวะตกปลา ริมหนองหาร นิดหน่อยยย โตใหญ่เติบ

เสาร์ อาทิตยผืว่างๆๆ มาไปนำกัน เด้อ........... เจอ สถานที่เหมาะ ละ
nawa
เว้ามาน้ำตาสิไหล

*

โหวต 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 06:40:42 PM »

พอดีไปสร้างบ้าน นักเรียนมา เลย แวะตกปลา ริมหนองหาร นิดหน่อยยย โตใหญ่เติบ

เสาร์ อาทิตยผืว่างๆๆ มาไปนำกัน เด้อ........... เจอ สถานที่เหมาะ ละ

เดือนนี้ทำงานทุกวัน ไม่มีวันหยุด คงจะเป็นเดือนหน้าได้หยุดอาทิตย์ล่ะครั้ง
เพราะเปิดเทอม กศ.ป. ล่ะเซ็งไปได้ไปตกปลา
ไปเวลาเลิกงานกะค่ำไว ยามหนาวแล้ว
ได้หมายดีๆๆหล่ะมาบอกกันเด้อ

ปานได๋สิได้หยุดน๋อ อยากไปตกปลา
ไปบ่ได้ปลา แต่ยังดีกว่าบ่ได้ไป

Newbie
*

โหวต 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:48:11 PM »

เดือนนี้ทำงานทุกวัน ไม่มีวันหยุด คงจะเป็นเดือนหน้าได้หยุดอาทิตย์ล่ะครั้ง
เพราะเปิดเทอม กศ.ป. ล่ะเซ็งไปได้ไปตกปลา
ไปเวลาเลิกงานกะค่ำไว ยามหนาวแล้ว
ได้หมายดีๆๆหล่ะมาบอกกันเด้อ

จัดไป พี่ เจอละ 1หมาย พอดีไปทำโครงการสร้างบ้านนักเรียนเลยเจอมา......... แต่หายืมเรือก่อน........อิอิ
yoyosang

*

โหวต 10

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:41:19 PM »

ไปยืม เอา นำน้า โย นั่น นา ครับ เรา มีชุด อยู่

ได้คร๊าบบบ พอมีหั้ยยืม อิอิ   supergrin supergrin supergrin supergrin supergrin
mr.uglyman
ชัยวัฒน์ บุณยรัตพันธุ์
*
*

โหวต 69

เค้าเอิ้น...คนผู้ฮ้าย..

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:23:08 AM »

งบเท่านี้ก็หาดูที่ตลาดมือสองครับข้างบ้าน เผลอๆได้ของดีด้วย beer_cheer.gif

" ได้คันเบ็ดซักคันพร้อมเหยื่อ... มีน้องนางแก้มเรื่อนั่งเคียงตกปลา "[/b]
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์